Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Chuyện bình thường mà, thực tế NH giờ k còn được như xưa nữa, đào thải rất lớn, nói chung mới ra trường mà đi làm NH tại thời điểm này thì khổ đấy, vì bây giờ mục tiêu đầu tiên của Nh k phải e giỏi nghiệp vụ mà em kéo được bao nhiêu khách vay, huy động được bao nhiêu tiền gửi, vậy thôi

Mình thì vừa tạch Vietin. Nghe bạn chia sẻ cũng thấy được an ủi 1 tí :))

Đồng tiền đâu dễ kiếm như vậy? Họ trả bạn lương cao thì bạn phải làm việc chăm chỉ chứ? có lẽ mới ra trường, mình quen chơi, tự do rồi nên giờ phải giờ giấc áp lực nên bạn thất vọng đấy.
Như các anh chị ấy nói là bạn hòa nhập tốt thì sẽ ok thôi
mình cũng đang thử việc được 1 tuần, thấy môi trường anh chị ấy thân thiện lắm, giúp đỡ hết mình. Muốn hỏi gì cũng được, thậm chí còn gọi ra bảo cơ.
chỉ ức cái là tiêu lắm tiền quá @@ ra trường đã có tiền đâu mà ăn uống, đi lại đắt kinh khủng. phòng lại rất hay "gặp nhau" nữa rất là xôm nữa, tha hồ tốn :((

Theo nhận định của mình, những bạn nào thi đậu vào vietin thì phải nói là rất giỏi. Tại sao các bạn giỏi như vậy mà
không đứng ra làm chủ, tìm kiếm 1 phương án kinh doanh tốt nhất cho mình.
Chắc khi đi phỏng vấn nhiều bạn đã được hỏi câu Nếu Có 100tr Thì Bạn Sẽ Làm Gì đối với câu này các bạn chắc trả lời sẽ rất tốt. Bạn sẽ có nhiều ý tưởng hay.
Đồng ý là khởi sự bắt đầu nan, nhưng với tài năng các bạn chắc sẽ vượt qua được thôi. Theo mình tự làm chủ sẽ khỏe
hơn nhiều so với đi làm mà công việc quá nhiều áp lực

Đây là cảm nhận của mình, có gì sai sót các bạn bỏ qua

Bản thân mình thấy, cái gì cũng có cái giá của nó, làm việc mình yêu thích thì thời gian và vất vả hay tiền bạc cũng không ảnh hưởng gì, vấn đề là mình tìm thấy niềm vui trong công việc(nếu bạn yêu nghề). Chúc bạn mau chóng lấy lại thăng bằng nhé!

Mình cũng vừa đậu VTB đợt vừa rồi. Đi làm cũng được 1 tuần rồi. Thật sự mình cũng có tâm trạng giống bạn lắm. Lúc trước làm ACB 5h là đã về rồi mà vẫn than lên than xuống, qua đây 7h mới được về. Mà chưa thấy GĐ nói gì về lương cả. Không biết mình có lựa chọn đúng hay ko. Nếu có cơ hội nữa chắc mình cũng muốn làm việc chỗ khác.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên