Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Chia sẻ những nỗi niềm của bạn. Có thể là bạn ko may mắn lắm khi chọn phải CN lương thấp rồi, chứ tính bình quân thì lương Vietinbank cũng là khá cao so với hệ thống rồi. Bạn mình cũng bắt đầu thử việc ở Vietinbank từ đầu tuần, cũng bảo là có nhiều CN mới bị giảm lương, lương thấp lắm, có CN nhân viên chính thức mà có 3-4tr thôi. Còn cái vụ áp lực, về trễ thì...mình có nghe nhiều rồi.
Nhưng dù sao, danh tiếng và "lời đồn" về mức lương khả quan cùng với môi trường làm việc tốt, có thể thăng tiến (cái này chắc là đúng ha, chưa thấy bạn confirm trong bài) cũng đủ để Vietinbank "ghi điểm" trong mắt các bạn rồi. Điển hình là đợt tuyển này Vietinbank đã chiếm đến mấy topic, tổng cộng đến cả hơn 600 trang ấy chứ.
Dù sao, cũng mong là bạn sẽ vượt qua được cảm giác hiện tại. Hi vọng là khi bạn đã làm quen được với công việc, môi trường làm việc ở đây rồi thì sẽ cảm thấy hứng thú với công việc hơn. Chia sẻ của bạn sẽ là 1 sự động viên tốt cho các bạn chưa may mắn trong đợt thi Vietinbank mới đây, và là 1 sự đồng cảm với các bạn mới đậu Vietinbank nếu có cùng suy nghĩ với bạn.
P.S: mình cũng chưa biết mình thuộc nhóm được bạn động viên hay đồng cảm với bạn nữa, CN mình thi vẫn chưa thể công bố kết quả vì chờ ý kiến hội sở cho xin thêm chỉ tiêu. Vì 1 số lí do, Vietinbank vẫn là 1 ước mơ của mình thật. Nhưng với những chia sẻ của bạn, có lẽ nếu như mình ko may mắn đậu vào Vietinbank lần này thì mình cũng sẽ đỡ buồn, đỡ thất vọng hơn. Cảm ơn bạn.
Tung Tran chém gió kinh wa mày :)) Ngân hàng nào lương cũng ngang nhau hoặc hơn chút ít thôi, áp lực thì đâu cũng có. cuối năm ôm cục thưởng trăm triệu thì sẽ hết than liền. mấy NH khác làm gì đc như vậy. đó là lí do người ta đổ xô vô thi đấy

Mình cũng là nhân viên mới vào vietin, tối nào cũng 7-8h mới được về, luôn ở trong tình trạng thiếu ngủ nhưng mình thấy chả có gì hối hận. Trước khi thi vào vietin mình đã xác định áp lực công việc nặng nề,đi sớm về muộn mà đây mới chỉ là giai đoạn thử việc chưa bắt đầu vào làm chính thức. Ban Haxinh ạ, bạn nên cảm thấy bạn còn may mắn hơn vô khối người còn đang bon chen tìm kiếm việc làm, những người phải làm công việc còn nặng nhọc hơn.Ban đầu bạn thi vào vietin vì lý do gì: lương cao ? làm nhàn?...Theo như bạn nói bạn là người đã có kinh nghiệm làm 1 công việc trước vậy mà khi thi vào đây bạn không tìm hiểu à? Nếu cảm thấy làm tạm và chả hay ho mình nghĩ bạn có thể nghỉ ngay từ bây giờ, bắt tay tìm kiếm việc mới như vậy sẽ đỡ tốn thời gian của bạn hơn nhiều.Thân bạn!

Haiz, tình trạng chung thui mà, mh mới ra trường cũng đi làm, cũng thấy mệt mỏi với cv của mh, có lẽ đây là bước chuyển mh nên khó khăn chút thui. Nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại, thà cv vất vả bận rộn còn hơn là thất nghiệp cả ngày đi ra đi vào, hic

Tung Tran chém gió kinh wa mày :)) Ngân hàng nào lương cũng ngang nhau hoặc hơn chút ít thôi, áp lực thì đâu cũng có. cuối năm ôm cục thưởng trăm triệu thì sẽ hết than liền. mấy NH khác làm gì đc như vậy. đó là lí do người ta đổ xô vô thi đấy
Trong đó có tao với mày =)) tao thì ở ngoài nhìn vào nên bây h cũng đang thèm thuồng đc vất vả bận rộn =)) anh Đức chắc cũng phải bận rộn lắm hả?

Mình nghĩ chắc bạn là nữ, vẫn hay ngồi nói chuyện với bạn bè là: tuổi trẻ sợ gì vất vả, chỉ sợ thiếu tiền tiêu thôi ;)

Chúc chị mau cân bằng được mọi thứ nhé ^^.Công việc nào cũng có vất vả và những cái khó riêng ( cuộc sống bây giờ bộn bề nhiều thứ quá , thậm chí đôi khi e còn muốn buông tất cả khăn gói lên rừng sống đấy ạ :). Theo 1 cách nào đấy, em mong chị sẽ tìm được niềm vui trong công việc của mình. CHAYO !

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.
Cố lên bạn, nếu vượt qua được những khó khăn ban đầu và quen việc thì tất cả sẽ ổn thôi.Try your best^^

mình thông cảm với bạn, nhưng mình nghĩ bạn hãy thử nghĩ xem, nếu đợt rồi bạn ko đỗ vietibank và làm ở môi trướng khác liệu có được như vietibank bây giờ, nhiều người nhất là các bạn sinh viên vừa mới ra trường còn đang mơ ước được như bạn đấy, áp lực thì ở đâu cũng thế thôi, đi làm để kiếm tiền nhưng nhiều cái còn quan trong hơn cả việc kiếm tiền đó là học để lấy kinh nghiệm , kiến thức trong trường đại học vẫn chưa là cái j cả.

Mình đang làm ở Á Châu và rất chia sẽ áp lực của bạn^^...nhưng VTin dc cái cuối năm thưởng cao và KH cũng tự tới nhiều vì thế nếu ở VT ko chịu nổi thì qua các NH TMCP như Á Châu, Sacom...thì ko biết sẽ như thế nào.Với lại hãy hỏi bản thân đã làm đc điều gì chưa mà đã đòi hỏi?...Cố lên bạn nhé, hy vọng bạn sớm hòa nhập môi trường và gặp nhiều may mắn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên