Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Thông cảm với c, đó cũng là ước mơ of t, vì hồi tớ thực tập thấy ac làm việc cũng khá áp lực, nhưng t thích phog cách chuyên nghiệp và thái độ làm việc of các ac ấy. Bây giờ thì t thấy đấy là điều t cần nhất khi lựa chọn việc, nhưng trươc mắt cứ có việc cái đã. hì.
C vào đấy, chứng tỏ c giỏi và may mắn hơn nhìu người. Nhưng t nghĩ, trước khi c thi vào, trc khi c quyết định thì c phải cân nhắc thật kỹ, tham khảo trước môi trường, lương thưởng chứ, để ko phải hối hận như bây giờ.

Bạn mình mới đi làm mấy ngày cũng rên như bạn vậy đó :)) :))
Thui cố lên nha bạn, cái nào cũng áp lực cả thui.
Chỉ cần có tình iu vs nó là ok hết ah ;) ;)

Ai cũng nói bên Vietin vva mà, nhất là QHKH. GDV& kế toán hay về muộn nữa. Mình chả thi đc, chưa đc thử sức nên vẫn mơ mộng lắm. Cơ mà bgio khó khăn, làm bank nào cũng vva mà, thấy bảo Vietin đãi ngộ tốt, mội trường lv lý tg, lấy đó làm động lực cố lên nha

Cái này ai trong ngành cũng biết; nhưng mọi người vẫn muốn vào vì lương thưởng cao hơn chỗ khác; và nó VIP hơn =)); ở thời điểm này; chi nhánh nào làm ăn thua lỗ thì bị giảm lương; ấy là đương nhiên; mà bị thế thì phải cố gắng>>>>>>>>.vất vả' ấy là tất nhiên; heheh

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Chia sẻ những nỗi niềm của bạn. Có thể là bạn ko may mắn lắm khi chọn phải CN lương thấp rồi, chứ tính bình quân thì lương Vietinbank cũng là khá cao so với hệ thống rồi. Bạn mình cũng bắt đầu thử việc ở Vietinbank từ đầu tuần, cũng bảo là có nhiều CN mới bị giảm lương, lương thấp lắm, có CN nhân viên chính thức mà có 3-4tr thôi. Còn cái vụ áp lực, về trễ thì...mình có nghe nhiều rồi.
Nhưng dù sao, danh tiếng và "lời đồn" về mức lương khả quan cùng với môi trường làm việc tốt, có thể thăng tiến (cái này chắc là đúng ha, chưa thấy bạn confirm trong bài) cũng đủ để Vietinbank "ghi điểm" trong mắt các bạn rồi. Điển hình là đợt tuyển này Vietinbank đã chiếm đến mấy topic, tổng cộng đến cả hơn 600 trang ấy chứ.
Dù sao, cũng mong là bạn sẽ vượt qua được cảm giác hiện tại. Hi vọng là khi bạn đã làm quen được với công việc, môi trường làm việc ở đây rồi thì sẽ cảm thấy hứng thú với công việc hơn. Chia sẻ của bạn sẽ là 1 sự động viên tốt cho các bạn chưa may mắn trong đợt thi Vietinbank mới đây, và là 1 sự đồng cảm với các bạn mới đậu Vietinbank nếu có cùng suy nghĩ với bạn.
P.S: mình cũng chưa biết mình thuộc nhóm được bạn động viên hay đồng cảm với bạn nữa, CN mình thi vẫn chưa thể công bố kết quả vì chờ ý kiến hội sở cho xin thêm chỉ tiêu. Vì 1 số lí do, Vietinbank vẫn là 1 ước mơ của mình thật. Nhưng với những chia sẻ của bạn, có lẽ nếu như mình ko may mắn đậu vào Vietinbank lần này thì mình cũng sẽ đỡ buồn, đỡ thất vọng hơn. Cảm ơn bạn.

sao việc vào ngân hàng cứ như là wc ng ngoài mún vào ng trong mún ra thế này:)). Sinh viên chưa ra trg hay ns thất nghiệp thì ao ước mà nhân viên chính thức thì chán nản, mệt mỏi áp lực lun mún thoát ra.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên