Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

t cũng đang trong tình trạng như bạn nè...... nhưng thời buổi kinh tế như bây giờ.... ngân hàng nào thì cũng thế thôi.
với lại.... mới vào làm nên mình nghĩ lương cũng mới chỉ là 1 phần thôi..........
Như tớ mới ra trường... mà chơi dài ở nhà có vài tháng thôi mà cứ như dở hơi ý.. quanh ra quẩn vào .
Bh có việc làm là hạnh phúc hơn nhiều người lắm rồi ^^....
Cố gắng thôi..... vì một tương lai sáng ^^

sao việc vào ngân hàng cứ như là wc ng ngoài mún vào ng trong mún ra thế này:)). Sinh viên chưa ra trg hay ns thất nghiệp thì ao ước mà nhân viên chính thức thì chán nản, mệt mỏi áp lực lun mún thoát ra.

áp lực thì ở đâu rồi cũng thế cả thôi, mới đầu làm có thể chưa quen nhưng rồi cũng ok cả thôi, chúc bạn tìm được dream thực sự của mình :)

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Cái này thì rõ rồi. Nhưng bạn cũng phải làm phép tính để so sánh. Với vị trí ấy, với trình độ của bạn bây giờ, bạn sang ngân hàng khác làm việc liệu có cao hơn của Vietinbank hay ko?
Để đánh giá một công việc, bạn cần dựa trên 3 yếu tố như sau
1. Môi trường làm việc: Có thân thiện hay ko? Bạn có học hỏi được gì hay ko? Bạn ngày hôm nay với bạn cách đây 1-5 năm có gì thay đổi đáng kể hay ko?
2. Chế độ lương thưởng: Đừng nhìn vào cái lương mà người ta trả cho bạn, hãy quan tâm đến các đãi ngộ ngoài lương. BẠn tham khảo bài viết này thêm trên dân trí nhé http://dantri.com.vn/c133/s133-637961/6-khoan-ngoai-luong-ma-cac-ung-vien-can-chu-y.htm
3. Cơ hội thăng tiến: Đúng là vào Vietinbank thì khó khăn trong cơ hội thăng tiến, bởi vì nói cho cùng, Vietinbank vẫn bị sở hữu bởi 80% vốn nhà nước mà. Các bạn cũng biết nhất HẬU DUỆ,nhì quan hệ, ba tiền tệ, bốn mới là trí tuệ rồi. Tuy nhiên, bạn có nghĩ đến việc mình có cơ hội khi sang các ngân hàng khác với kinh nghiệm tại Vietinbank hay chưa? Bạn có nghĩ đến việc mình có thể xin được những cơ hội học bổng của chính phủ mà chỉ những người làm trong khối các cơ quan nhà nước mới có thể có hay không?

Tất cả là do bạn lựa chọn thôi. Đừng than trách số phận bạn nhé.

Tui ko biết với bạn này mức lương bao nhiêu mới là cao.. Nhưng mỗi ngân hàng có một môi trường làm việc khác nhau. Viettin là 1 ngân hàng lớn dĩ nhiên khách hàng đông, phải giao dịch nhiều là đúng rồi. CHứ có phải ngồi ko đợi tới tháng lãnh lương đâu nha bạn. Người ta bảo Viettin tốt ko phải là ở đó công việc ít, mà nó tốt ở chế độ đãi ngộ của nó dành cho nhân viên.. Bạn thử vào các ngân hàng như Techcombank thử xem... Thì bạn hãy viết tâm sự này lên nhé

Mới vào môi trường làm việc ngân hàng ai cũng thế bạn ạ. Khi mình bước chân vào NH, mình có cả 1 khoảng thời gian khá dài, phải đến 1 năm lúc nào cũng cảm thấy áp lực, chán nản, muốn bỏ việc, lo âu nhiều khiến mình sụt mất mấy cân. Nhưng giờ đây, khi dần dần quen với công việc, mà thực sự là hòa nhập được với môi trường, mình đã thấy công việc cũng rất thú vị, áp lực thì vẫn có nhưng mình đã làm chủ được công việc. Bây giờ nhiều khi 7-8 h về vẫn thấy bình thường (nhiều hôm được về sớm mà cứ ở lại như kiểu về muộn quen rồi, về sớm ko chịu được ý :))))
Bạn đừng nên lo lắng quá như vậy, mình nghĩ dần dần bạn sẽ làm chủ được công việc và tâm lý. Bạn mới chỉ mới bắt đầu bước chân vào ước mơ thôi, rồi ước mơ sẽ thành sự thật. Chúc bạn thành công !!!!!!

Đây chưa từng là nơi mơ ước của mình, có thể do run rủi mà vào.Quả thật mình mới làm đc 1 tuần mà thấy vất vả lắm, và tác phong làm việc mình cũng ko thích :(

chị vào vietin đã phải huy động vốn chưa? bạn em vào tech mới thử việc đã phải huy động 6,7 tỷ/ tháng kìa. chả biết vietin chán thế nào nhưng chưa có mấy ai làm ở vietin lại không muốn con vào đó làm cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên