Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

ở trong chăn mới biết chăn có rận, chịu khó đi bạn nhé, CTG là ước mơ của nhiều người đấy :)

Vietinbank là ước mơ của rất nhiều người, mình cũng thông cảm với những khó khăn trong công việc mà bạn đang gặp phải. Tuy nhiên theo mình nghĩ những chia sẻ về công việc ở VTB đã có ở các diễn đàn cũng không phải là ít, rất vất vả nhưng đổi lại bạn cũng nhận được nhiều mà. Mình chỉ thấy hơi phản cảm với 1 câu chia sẻ của bạn "Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào..." thế lúc nộp hồ sơ, thi, pv vào VTB bạn đã tin, kì vọng, nghĩ gì để lựa chọn NH này? Có thể bạn rất xuất sắc hơn các bạn khác nên với bạn không khó để trở thành thành viên của VTB và bạn thấy k như bạn kì vọng, nhưng mình nghĩ đó đã và vẫn còn là mơ ước của rất nhiều bạn khác và không phải là họ không biết sẽ phải đối mặt với những gì nếu trúng tuyển vào VTB. Hi vọng bạn sẽ cẩn thận hơn với những lời nói của mình để tránh làm tổn thương tới ước mơ củanhững người khác ( Vì cá nhân mình, mình cũng mong muốn được trở thành thành viên của VTB ) Chúc bạn công tác tốt :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên