Thực tập ACB - vì đâu nên nỗi chán như thế này!

Chỉ đc cái nghĩ đen tối là giỏi, thằng nào có trang hay thì share đi.
Để ý là đừng làm việc riêng mà ảnh hưởng tới ng khá nhé, dù sao các bạn là ng thưc tập mà. Mình thích người ham hỏi hơn

Mình thấy ở bộ phận KHCN bao giờ cũng có cuốn sổ tay sản phẩm ấy, bạn xem làm quen và mượn về đọc dần các sản phẩm cho vay và huy động của cá nhân cho quen dần. ah nhớ bảo các anh chị ấy là mượn đọc trong giờ thôi đừng mang về nha. Ban mà thực tập chi nhánh mình thì mình cho mượn được đấy.hi.:-bd

Ngồi rất lâu và đã đọc hết các lời góp ý của các anh chị cũng như của các bạn. Thấy thương cho người và lo cho mình quá :(. Qua tết này, em cũng đi thực tập tại một CN ACB ạh, và thêm 1 điều nữa, CN đó chỉ có 1 mình em thôi. Tự dưng làm em thấy lo và sợ :(

Ngồi rất lâu và đã đọc hết các lời góp ý của các anh chị cũng như của các bạn. Thấy thương cho người và lo cho mình quá :(. Qua tết này, em cũng đi thực tập tại một CN ACB ạh, và thêm 1 điều nữa, CN đó chỉ có 1 mình em thôi. Tự dưng làm em thấy lo và sợ :(

Trời, tưởng đọc rút kinh nghiệm và thấy yên tâm hơn vì có mọi người cùng góp ý chứ em ;) Chứ sao lại lo sợ. Đừng lo lắng quá thế. Vạn sự khởi đầu nan mà :)

Trời, tưởng đọc rút kinh nghiệm và thấy yên tâm hơn vì có mọi người cùng góp ý chứ em ;) Chứ sao lại lo sợ. Đừng lo lắng quá thế. Vạn sự khởi đầu nan mà :)

Dạ, em đọc thấy nhiều bạn than thở quá nên thấy lo lo ạh. Từ nay, em sẽ năng vào UB và tiếp thu kinh nghiệm của các anh chị :)

Có gì băn khoăn hay lo lắng hay cần giải đáp lúc thực tập thì cứ lên UB này, anh chị em có ngại gì đâu mà không bỏ chút công sức giúp đỡ. Đằng nào cũng là nhà ngân hàng tương lai cả... hì hì

Mèm đét ơi! Bà con cô bác nhiệt tình viết, góp ý quá trời vậy mà còn thấy lo và sợ nữa! :-s
Hì, mà nói thì nói cũng hướng dẫn trên màn hình máy tính, nên chắc ít nhiều cũng bị hạn chế! :D

Vậy chắc phải "ngâm kíu" đề xuất dịch vụ kèm thực tập! Nhắm bộ cũng kiếm dc ít nhiều trong thời buổi khó khăn này á! =))

Mình đang thực tập tại một chi nhánh của Sacom, tình cảnh cũng không khác gì. Dù đã chuẩn bị sẵn tâm lý nhưng vẫn rất hụt hẫng. Bữa đầu tiên được một anh dẫn đi giới thiệu các phòng ban, gặp giám đốc, rồi được đưa về phòng KH cá nhân, phân cho chỗ ngồi rồi từ đó không làm gì nữa. Mới đi thực tập có mấy ngày mà cảm giác dài đăng đẳng. Không gian làm việc thì rộng thênh thang, mình ngồi một mình luyện tự kỉ tâm pháp, giết thời gian bằng cách lấy điện thoại lướt web, đọc tin tức. Phòng mình mấy anh chị cũng vui vẻ, nhưng ai cũng bận rộn, mỗi người một máy tính cứ thế mà làm việc. Mình cũng hiểu là không phải họ không muốn mình phụ giúp, mà do chính mình không biết gì để giúp. Những lúc tán chuyện thì mình cũng ngại xen vào (phòng chủ yếu là nữ, mà mình là nam). Lâu lâu cũng được nhờ đi in, photo, đóng dấu, sắp xếp hồ sơ... toàn mấy công việc lặt vặt. Mấy chị cũng kể lúc trước cũng có bạn thực tập, nhưng lúc đó công việc nhiều, được giao nhiều việc, nhưng bây giờ thì không. Đành phải chịu, đặc thù công việc ngành ngân hàng là vậy. Thiệt là chán nản. Sắp tới chắc xin thực tập ít buổi lại (thực ra không cần xin cũng được, có ai để ý đâu). Chừng nào mới thoát khỏi cảnh này đây, hic.

trong thời gian thực tập này bạn nên đi học tiếng Anh hoặc chuẩn bị kiến thức về luật hoặc nghiệp vụ cho chắc để pass qua vòng thi viết khi đi thi tuyển, đồng thời cũng dành nhiều thời gian để tâm đến đề tài mình viết như tham khảm trên mạng, thư viện và nhiều nguồn khác. Thời gian thực tập ngắn ngủi thật sự rất khó để bạn hiểu biết thực tế tại ngân hàng, hiện tại thì nhân viên ngân hàng cũng rất bận để họ có thể quan tâm hướng dẫn bạn được, bạn nên thông cảm cho người ta nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back
Bên trên