Thi tuyển và phỏng vấn tại Mizuho Bank

có bác nào đã từng thi tuyển ở Mizuho share cho em tí kinh nghiệm với,chiều mai em thi rồi mà thông tin về Mizuho ít ỏi quá :((

cho mình hỏi các bạn nộp kèm bảng điểm là dịch qua tiếng Anh rồi hay là nguyên bản ở trường cấp, nếu fair dịch qua tiếng Anh thì cho mình xin luôn địa chỉ ở hà Nội nhé, Thanks

Bảng điểm thường có cả tiếng anh và tiếng việt rồi mà:) mà bạn cứ nộp T.Việt cũng được, các anh chị ấy đều là người Việt mà:D

Bạn ơi thường thì sau khi nộp hồ sơ mizuho bank bao nhiêu ngày thì họ phản hồi, bao nhiêu ngày thì biết mình đã fail và ko hi vọng gì nữa.

Bảng điểm thường có cả tiếng anh và tiếng việt rồi mà mà bạn cứ nộp T.Việt cũng được, các anh chị ấy đều là người Việt mà

cái này chắc tùy trưởng thôi ấy ạ. Bằng tn thì mới 1 bên A 1 bên Việt, dù sao cũng cảm ơn nhé, tại mình thấy fair gưi CV in E ( kèm theo bảng điểm) :(

mọi người ơi.đợt này mình cũng định ứng tuyển vào vị trí Senior Clert nhưng chưa rõ lắm về CV cụ thể của vị trí,ai biết giải thích giúp mình với,thanks mọi người nhiều...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn ơi thường thì sau khi nộp hồ sơ mizuho bank bao nhiêu ngày thì họ phản hồi, bao nhiêu ngày thì biết mình đã fail và ko hi vọng gì nữa.[/QUOTE
Mizuho thường là khi họ nhận 1 số lượng hồ sơ thì họ sẽ gọi thi tuyển, trong lúc vẫn nhận tiếp, chứ không phải là nhận ồ ạt rồi thi cùng 1 lúc đâu ạ. Bạn nộp rồi đợi, may mắn khi họ nhận cũng nhiều nhiều rồi thì có khi chiều là được gọi thi viết cũng nên;)

bạn sang wkt mà tham khảo, có chuyên mục khá là dài nhá

--> wkt là mục nào vậy bạn. mình sắp qua phỏng vấn mà cũng thấy run run quá.

Mình thi ngân hàng này mấy năm rùi nên cũng không nhớ rõ, nhưng mình thấy cũng không khó đâu, cũng như mấy bạn đã nói ở trên thôi. Đối với người Nhật mà nói, bạn nên thể hiện trong bài viết cũng như trong phỏng vấn, bạn là người cẩn thận, tỉ mỉ, chăm chỉ, chịu khó và trung thành. Có kế hoạch đi du học cũng đừng có mà khoe ra, bọn nhật sợ nhất là làm vài hôm lại nghỉ, bọn nó lại phải tuyển người khác!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,492
Thành viên mới nhất
nhacaivn138red
Back
Bên trên