Thi tuyển và phỏng vấn tại Mizuho Bank

có bác nào đã từng thi tuyển ở Mizuho share cho em tí kinh nghiệm với,chiều mai em thi rồi mà thông tin về Mizuho ít ỏi quá :((

Mizuho đang tuyển Senior clerk ở hà nội đấy. Mình thì thích Nhật sẵn rồi nên thấy đăng tin là mừng húm. Giờ đang mày mò viết cái cv. Có bạn nào đợt này cũng ứng tuyển mizuho không?

Có bạn đã được gọi đi test vị trí Senior Clerk ở Hà Nội đợt 13/9 chưa ?

Bạn nào có kinh nghiệm phỏng vấn ở Mizuho ko, vị trí clerk ấy, mai đi pv mà ko biets ôn gì đây @@

T vừa pv chiều nay, Rì viu cho các bạn chút,t đến trước 5 p, đợi 1 lúc thì chị nhân sự gọi vào, pv gồm có 1 chị bên nghiệp vụ và 1 anh bên nhân sự, nói chung mọi nugoiwf đều rất dễ chịu, có anh nhân sự thì hơi khó tính một chút thôi. Ban đầu thì hỏi bằng TA như là giới thiệu bản thân, hỏi về chương trình học, dự định tương lai, nói chung là các thứ về CV và bài thi của mình, Nhưng mà hình như t nói kém quá hay sao ấy mà dc 1 lúc chị ấy bảo là thôi nói TV đi, chậc, tại lâu ko nói quá mà. TV thì cũng hỏi loanh quanh đấy thôi, t có biết TN nên a nhân sự có hỏi bằng TN thêm 1 chút, hớ nhất là cái chuyên đề tốt nghiệp giờ mình chẳng nhớ chữ nào, đành trả lời là không biết, xấu hổ quá :((, rồi ac ấy hỏi là còn gì nữa ko, rồi về, bị quay trong khoảng nửa tieegns chóng cả mặt, giờ cũng ko nhớ rõ là đã nói lung tung gì nữa, hic :-/. Mọi người ai pv về thì chia sẻ với, ít thông tin về NH này quá.

Mình phỏng vấn ngay sau turtle :)) hello. Cũng khoảng 30'. Anh chị ý hỏi mình chủ yếu về mục tiêu làm việc. Chị ý có nói rằng công việc lặp đi lặp lại, phải làm thêm giờ, thời gian không linh hoạt, thì em có làm không? Nhà cách đây bao xa? Hix... không kì vọng lắm vì có vẻ như anh chị ý cho rằng mình có kinh nghiệm về front thì sẽ không gắn bó lâu với back :( (có phải đâu chứ). Và đặc biệt là thế quái nào, khi mình trả lời thì ngoài chị Thủy ra, anh nhân sự với chị thư kí thỉnh thoảng lại cười, chưa hình dung ra hớ ở đâu, hay tại mặt hề >:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back