Thi tuyển và phỏng vấn tại Mizuho Bank

có bác nào đã từng thi tuyển ở Mizuho share cho em tí kinh nghiệm với,chiều mai em thi rồi mà thông tin về Mizuho ít ỏi quá :((

có bác nào đã từng thi tuyển ở Mizuho share cho em tí kinh nghiệm với,chiều mai em thi rồi mà thông tin về Mizuho ít ỏi quá :((

Bạn thi vòng 1 hay vòng 2 vậy?Vị trí j nhi?

---------- Post added 28-03-2012 at 10:25 PM ----------

bạn ơi bạn nộp qua vietnamworks hay mag hồ sơ đến tận nơi thê? giờ mình mới biết thông tin ngân hàng này tuyển :(

Nộp qua VNwork đi bạn ơi!!!!

mình thì ngày mai được mời phỏng vấn với sếp Nhật, k biết thế nào nữa hix,run quá.Đề thi thì cũng như các mem trước chia sẻ
Phần 1: 9 câu về iq
Phần 2: 5 hay 6 bài toán tiếng anh nhỏ ý
Phần 3: dịch một đoạn từ anh sang việt
Phần 4: viêt một đoạn văn nói lên dự định của anh chị trong 3 năm tới và ưu tiên số 1 nếu anh chị có được công việc này
Phần 5: viết một đoạn văn nói lên những cống hiến của bạn nếu đc làm việc cho ngân hàng này.
Phần 4 và 5 chỉ được tối đa là 100 chữ thì phải.hix.
Cám ơn bạn lynnapo nhưng mình chỉ nghĩ mình may mắn thôi.Hôm mình đến thi cũng có một bạn nộp trực tiếp qua bác lễ tân thì phải nhưng mình nghe chị phòng HR nói nếu có kinh nghiệm về kiểm đếm tiền và tiếng anh tốt thì sẽ dễ được mời pv hơn.Bạn chưa thấy động tĩnh gì à:(

Mình k đc gọi chắc là thôi rồi :( chúc bạn pv vòng cuối tốt nhá, có gì về chia sẻ exp với nhá :)

Mai di pvan vs pho tong ha ay? Hom qua to cung vua pv ve, moi nguoi co 15-20' thoi tai to hen 4pm, 4.20 1 nguoi, 4.40 1 nguoi nua. KO hieu the nao. Neu ban duoc goi vong tiep theo thi cho moi nguoi biet nhe. Hinh nhu con nhieu vong chu day chua phai vong cuoi dau :|
mình thì ngày mai được mời phỏng vấn với sếp Nhật, k biết thế nào nữa hix,run quá.Đề thi thì cũng như các mem trước chia sẻ
Phần 1: 9 câu về iq
Phần 2: 5 hay 6 bài toán tiếng anh nhỏ ý
Phần 3: dịch một đoạn từ anh sang việt
Phần 4: viêt một đoạn văn nói lên dự định của anh chị trong 3 năm tới và ưu tiên số 1 nếu anh chị có được công việc này
Phần 5: viết một đoạn văn nói lên những cống hiến của bạn nếu đc làm việc cho ngân hàng này.
Phần 4 và 5 chỉ được tối đa là 100 chữ thì phải.hix.
Cám ơn bạn lynnapo nhưng mình chỉ nghĩ mình may mắn thôi.Hôm mình đến thi cũng có một bạn nộp trực tiếp qua bác lễ tân thì phải nhưng mình nghe chị phòng HR nói nếu có kinh nghiệm về kiểm đếm tiền và tiếng anh tốt thì sẽ dễ được mời pv hơn.Bạn chưa thấy động tĩnh gì à:(

mấy bạn pv Mizuho vừa rồi ko ai vào hả, lại thấy họ tuyển lại trên vietnamworks kìa [-(

tớ qua dc vòng test, qua phỏng vấn vòng 1 với 2 chị, qua phỏng vấn vòng 2 với phó tổng người Nhật rồi cuối cùng lại failed vòng 3 pvan với anh trưởng phòng HR. TIếc hùi hụi :((. Mà nói chung ngân hàng này process nhanh lắm, bạn nào pass vòng nào họ sẽ liên lạc ngay (within a day) nên các bạn thấy lâu quá ko đc contact thì đừng mất công chờ

Cho mình hỏi Clerk 1 với Clerk 2 khác nhau thế nào ạ? e k hiểu 2 vị trí đấy là thế nào? có ai biết thì giải thích em với

bạn nào nộp được qua vietnamwork cho mình hỏi với, người ta yêu cầu mình nộp cả bảng điểm và lí lịch thì làm sao tải cả hai file lên được nhỉ. Mình tải lên nó không nhân. Chắc phải đến nộp trực tiếp rồi. thứ 7 ngân hàng này làm việc k nhỉ

bạn nào nộp được qua vietnamwork cho mình hỏi với, người ta yêu cầu mình nộp cả bảng điểm và lí lịch thì làm sao tải cả hai file lên được nhỉ. Mình tải lên nó không nhân. Chắc phải đến nộp trực tiếp rồi. thứ 7 ngân hàng này làm việc k nhỉ
ơ, ngân hàng này đang tuyển à bạn:D thường thì mình thấy ngân hàng không làm thứ 7 và chủ nhật đâu,hic

có bạn nào hôm nay được ngân hàng này gọi test không ạ? Op2 ý. tớ bị nhỡ cuộc gọi từ đây, nhưng gọi lại không thấy gì,huhu:(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,641
Thành viên mới nhất
skegssmerch
Back
Bên trên