[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
viettran90;48421]thì rõ ràng là cần năng lực bản thân rồi:)

tất nhiên rồi, h vào làm ngân hàng là mong ước lớn, có người quen thì còn hơn là ko có

_______________________________________________________________________________________________________
VUI LÒNG ĐỌC KỸ "CHÍNH SÁCH TÍN DỤNG" CỦA U&BANK TRƯỚC KHI DOWNLOAD/UPLOAD FILES TÀI LIỆU TRÊN DIỄN ĐÀN!

Trích dẫn: http://ub.com.vn/threads/107-Thao-l...oc-bao-nhieu-?p=48724#post48724#ixzz1kgGs0aFR

Tùy vào vị trí và từng Ngân hàng bạn ạ.
Theo tớ biết thì lương Giao dịch viên Ngân hàng Hàng Hải MaritimeBank chi nhánh Thanh Xuân (Hà Nội) 2 tháng đầu thử việc là 75% lương cứng. Lương sau thử việc > 4 triệu đồng/tháng và có thể sẽ được tăng dần nếu có cố gắng.

lương chả biết thế nào chứ em đang lo cái trình độ Eng của mình

Thật ra cũng không khó lắm đâu bạn à. Kiến thức + may mắn là bạn sẽ có một suất làm trong NH thôi bạn à. Cố lên bạn nhé!!

Thi vào các Bank lớn thì có chuyện " con ông cháu cha" không ạ? Em thì đang lo là nhà nghèo không có tiền chạy với lại cũng không quen biết ai làm trong các bank cả! Có lúc thấy nản nhưng vẫn cố hết sức.

Thi vào các Bank lớn thì có chuyện " con ông cháu cha" không ạ? Em thì đang lo là nhà nghèo không có tiền chạy với lại cũng không quen biết ai làm trong các bank cả! Có lúc thấy nản nhưng vẫn cố hết sức.

Mấy ngân hàng như Viettin hay VCB thì nhiều nhưng vẫn phải làm đc việc. Nói chung nếu bạn thực sự giỏi thì cơ hội luôn rộng mở
hic mình cũng đang lo như bạn đây, vừa ko quen biết lại con nhà nghèo, giấc mơ VCB còn khá là xa

Em thấy sv mới ra tr 5-6tr là ổn :)

---------- Post added 02-02-2012 at 09:42 PM ----------

Mình k biết ở các tỉnh khác như thế nào? Nhưng ở tỉnh mình ( k tiện nói ra ) thì các ngân hàng lớn BIDV, VCB, Vietin, Agri k có chân trong, không " này nọ " thì k có cửa để bước chân vào.

Khi em chọn học Ngân hàng, bạn bè đều hỏi: "Bộ có người quen làm trong NH hả?" Mới nghe em cũng thấy lo lắm, tại vì thật sự em không có ai quen hay bà con gì làm Nh hết. Nhưng nghe mấy anh chị học trước nói là giờ khác lắm rồi. Dựa vào thực lực của mình là chính, không nên quá quang trọng việc "ô dù". Và thực tế thì trong xóm em, có hai anh học Nh ra, họ thi tuyển và đậu hết, gia đình hai anh ấy cũng khó khăn không khá giả gì. Hỏi thì mấy anh nói là không "chạy chọt" gì hết. Nên em thấy vững tâm lắm! ^^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên