[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các anh chị cho em hỏi lương của agribank có dc ko ạ, cả thưởng nữa, sinh viên mới ra trường mà vô đó làm dc ko các anh chị
bạn mình làm trong agri nói rằng nhân viên hợp đồng là 3 triệu + công tác phí. còn lương thì tuỳ vùng, tuỳ chi nhánh làm ăn có hiệu quả không. nếu chi nhánh làm ăn hiệu quả có thể >8 triệu 1 tháng nếu như vào biên chế. nhưng hiện tại Agri đang giảm biên chế nên quan trọng là có vào được không

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Làm thanh toán quốc tế thì sao? Nghe nói lương cứng thì khá lắm chỉ có điều không chạy doanh số như tín dụng nên khoản nên tổng thu nhập không bằng làm tín dụng.Còn khả năng thăng tiến của thanh toán quốc tế thì như thế nào? Các bác nào có kinh nghiệm thì chia sẽ với.

Mình làm TTQT bước sang 3 năm ở H.O của Vietinbank, thử việc 7.5tr, chính thức 9tr. Hết năm 2 là 14.5tr ( chưa tính thưởng và các phụ cấp khác) cơ hội thăng tiến không nhanh như làm tín dụng :D

các anh chị ơi, cho em hỏi thi tuyển vào ngân hàng thì bằng cấp có quan trọng không vì em tốt nghiệp Học viện tài chính với bằng Trung bình Khá thôi. Em đang đi làm kế toán cho bên xuất nhập khẩu nhưng vất vả lắm.hic hic

các anh chị ơi, cho em hỏi thi tuyển vào ngân hàng thì bằng cấp có quan trọng không vì em tốt nghiệp Học viện tài chính với bằng Trung bình Khá thôi. Em đang đi làm kế toán cho bên xuất nhập khẩu nhưng vất vả lắm.hic hic

Hình như anh tuantubeo học HVNH nhỉ? biết anh trên 4rum trường :)

Nếu bằng em chưa đẹp thì em có thể lấy kinh nghiệm làm kế toán bù vào, nêu rõ trong CV.
Còn về Bằng cấp là quan trọng trong việc xét tuyển hồ sơ em ạ. Vì giờ số lượng SV TC-NH cực kỳ đông, mỗi đợt thi của NH có hàng nghìn người tham gia. Hồ sơ đẹp sẽ giúp em vượt qua vòng sơ loại dễ hơn. Qua được vòng hồ sơ thì khi thi viết sẽ như nhau thôi. Nhưng vào đến vòng phỏng vấn có thể nhiều nhà tuyển dụng lại nhìn vào hồ sơ của mình để phỏng vấn :p (Hình như a thấy mức min các NH đang đặt ra là nam trên 6,5; nữ trên 7 phẩy thì phải) Với các bạn đang học thì cứ phấn đấu trong quá trình học điểm càng cao càng tốt ;) Còn sau này vào làm việc, thích nghi với công việc lại là một quá trình học hỏi, tự đào tạo và phấn đấu tiếp :D

Kiên mới trúng tuyển vị trí chuyên viên thẩm định của Liên Việt à? cứ làm đi vì còn nhiều cơ hội thăng tiến mà cậu hi hi...Chúc cậu may mắn và thành công nhé!

ui chị Hạnh bạn anh Đức bác sỹ phải không ạ
chị đi làm rùi ạ?
em là Hiền mà hum gặp chị với anh đức ở Halloween năm trước ấy ạ

Viettinbank nghe thông tin là môi trường làm việc tốt mà lại lương cao nhưng không biết nhu cầu tuyển dụng hàng năm có cao hok và thi vào có khó lắm không? anh chị nào share kinh nghiệm với ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên