[Thảo luận] Lương sinh viên mới ra trường làm ngân hàng được bao nhiêu?

hi, all
Vấn đề lương lậu luôn được mọi người quan tâm, nhất là đối với sinh viên mới ra trường
Vì vậy mà em mạn phép làm một khảo sát nhỏ xem lương cho sinh viên mới ra trường mà làm
trong ngân hàng thì được bao nhiêu?
và khi đi tuyển dụng nếu nhà tuyển dụng có hỏi muốn mức lương bao nhiêu thì còn biết mà trả lời.

Các anh chị đi trước vào ý kiến cho đàn em nhé! ;)

----------------------------
Một số thông tin thêm từ Ubers:
  1. Agribank (NH Nông nghiệp) : 5 triệu
  2. BIDV (NH Đầu tư & Phát triển) : 1,8 - 2 triệu (Thử việc); 8 - 12 triệu (Chính thức)
  3. OCB (NH Phương Đông) : 3,8 triệu
  4. Dongabank (NH Đông Á): 4 triệu
  5. GiadinhBank (NH Gia Định): 5,8 triệu
  6. Indochina Bank (NH Đông Dương). Thử việc: 300 USD, Chính thức: 500 - 550 USD
  7. KLB (NH Kiên Long) : 5,8 triệu
  8. MB (NH Quân Đội): 5,5 triệu (Bận, nhiều việc; Làm lâu năm sẽ được nhiều ưu tiên hơn)
  9. MHB (NH Phát triển nhà ĐB Sông Cửu Long): 4 triệu
  10. Oceabank (NH Đại Dương): Lương 4,15 triệu + 850 nghìn phụ cấp, 1 tháng làm thêm được tầm 1 triệu, thu nhập từ 5 - 6 triệu (Nhàn, ko về muộn)
  11. Sacombank (NH Sài Gòn thương tín): 5 triệu
  12. Standard Chartered Bank (NH Standard Chartered): 1.000 USD (nhìn chỉ tiêu sẽ ngất)
  13. Techcombank (NH Kỹ thương Việt Nam): < 4 triệu (Bận, Mệt, Áp lực ... nhưng Đào tạo chuyên nghiệp, khắt khe)
  14. Tienphongbank (NH Tiên Phong): 4 triệu
  15. Vietcombank (NH Ngoại thương Việt Nam): 5,4 triệu
  16. Vietinbank (NH Công thương Việt Nam): 7,2 triệu (thử việc)- 12 triệu (chính thức)
  17. VPbank (NH Việt Nam Thịnh vượng) (Tên cũ: NH Ngoài quốc doanh) : 4,8 triệu
  18. ABBank (NH An Bình): 3,4 triệu (thử việc)- 5 triệu (chính thức)[/B]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nếu bằng em chưa đẹp thì em có thể lấy kinh nghiệm làm kế toán bù vào, nêu rõ trong CV.
Còn về Bằng cấp là quan trọng trong việc xét tuyển hồ sơ em ạ. Vì giờ số lượng SV TC-NH cực kỳ đông, mỗi đợt thi của NH có hàng nghìn người tham gia. Hồ sơ đẹp sẽ giúp em vượt qua vòng sơ loại dễ hơn. Qua được vòng hồ sơ thì khi thi viết sẽ như nhau thôi. Nhưng vào đến vòng phỏng vấn có thể nhiều nhà tuyển dụng lại nhìn vào hồ sơ của mình để phỏng vấn :p (Hình như a thấy mức min các NH đang đặt ra là nam trên 6,5; nữ trên 7 phẩy thì phải) Với các bạn đang học thì cứ phấn đấu trong quá trình học điểm càng cao càng tốt ;) Còn sau này vào làm việc, thích nghi với công việc lại là một quá trình học hỏi, tự đào tạo và phấn đấu tiếp :D
anh ui bh đa phần các ngân hàng đều yêu cầu tối thiểu nữ là 7.5 còn nam là 7.0 ý, toeic min là 450

Mình thi tín dụng.Con trai thì bằng Khá là được rồi còn con gái thì cần phải bằng Giỏi (Tuy nhiên tùy đợt tuyển mà có thể yêu cầu thấp hơn:cụ thể bạn xem trên web của công thương) Chiều cao cũng chiếm một phần quan trọng nam trên 1,65m nữ trên 1,58 m. Để thi được vietin nên ôn sách của học viện tài chính vì cô Mùi bên tài chính giờ chuyển sang làm Giám đốc trường đào tạo nguồn nhân lực vietinbank.Nếu bạn thi bidv thì nên xem sách của học viện ngân hàng.Ngoài ra tham khảo đề trên Giang Blog. Còn chưa có bằng thì phải có chứng nhận tốt nghiệp thì mới có thể nộp hồ sơ dự thi.Chúc bạn cố gắng và thành công!

, e chưa tốt nghiệp nhưng cũng muốn thử 2 ngân hàng này, phải tìm sách mới đc ^, cảm ơn vì đã chia sẻ ạ ^^

anh chị cho em hỏi về bằng cấp Tiếng Anh với.Bây giờ thường các NH y/c bằng TA trình C nhưng em nghe nói mấy cái bằng A B C có thể mua được,vậy thì mình học và thi lấy bằng TOEIC thì có đc ưu tiên hơn k ạ?

anh chị cho em hỏi về bằng cấp Tiếng Anh với.Bây giờ thường các NH y/c bằng TA trình C nhưng em nghe nói mấy cái bằng A B C có thể mua được,vậy thì mình học và thi lấy bằng TOEIC thì có đc ưu tiên hơn k ạ?
Quan trọng là trình độ tiếng Anh thực sự của bạn . Chứ nếu không đọc + viết được thì khi làm việc cũng sẽ die thôi :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình tốt nghiệp cũng đc một thời gian rồi nhưng vẫn chưa đi làm ở đâu cả, vào đây tham gia diễn đàn để học hỏi thêm. Sau một hồi nghiên cứu và suy nghĩ thì thấy thật là lo lắng quá đi :((. Không biết đến lúc mình đi làm thì thế nào đây. Cuộc đời này thật là rắc rối! Haizzzzzzzz :(

Bây giờ mún vào ngân hàng khó thật đó....phải dựa vào năng lực bản thân là chính. Chị mình làm bên ACB bảo quen biết dữ lắm chưa chắc vào được...haiz...kiếm cơm giờ khó quá đi...

Bây giờ mún vào ngân hàng khó thật đó....phải dựa vào năng lực bản thân là chính. Chị mình làm bên ACB bảo quen biết dữ lắm chưa chắc vào được...haiz...kiếm cơm giờ khó quá đi...

thì rõ ràng là cần năng lực bản thân rồi:)

có anh chi nào có tài liệu tóm tắt những khó khăn thuận lợi trong hoạt động của ngân hàng không ạ. e đang làm bài thực tập mà thấy khó quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,492
Thành viên mới nhất
nhacaivn138red
Back
Bên trên