Các bạn đi nộp hồ sơ nên mặc đồ công sở, trang điểm nhẹ. Hôm nay mình thấy các anh chị than phiền tác phong một số bạn mặc đồ dạo phố, đi dép lê, hoặc không trang điểm. Cũng nên chào hỏi các anh chị ở NH, mọi người nên xưng em, chào anh, chị :) , chứ cứ chào chú chào cô (dù chú với cô chỉ là 8x đời đầu) là cũng mất điểm lắm :D

Các bạn đi nộp hồ sơ nên mặc đồ công sở, trang điểm nhẹ. Hôm nay mình thấy các anh chị than phiền tác phong một số bạn mặc đồ dạo phố, đi dép lê, hoặc không trang điểm. Cũng nên chào hỏi các anh chị ở NH, mọi người nên xưng em, chào anh, chị :) , chứ cứ chào chú chào cô (dù chú với cô chỉ là 8x đời đầu) là cũng mất điểm lắm :D
ồ.
Lúc em đi nộp thì vắng hoe á chị.
Hôm ấy em cũng ăn mặc tươm tất như là mình đi phỏng vấn vậy. Nhưng vào ngồi được 5 phút rồi đi ra. :)
Bạn nào mà bị đo chiều cao thì nên đi buổi sáng, vì buổi sáng là khoảng thời gian mình cao nhất

Hôm nay em đi nộp hồ sơ, ngưòi ta hỏi sao không nộp ở quê..em lại trả lời là vì ở quê không có chỉ tiêu..huhuhu.. kể ai cũng bảo thật thà quá.:((.. chắc hồ sơ em được xếp gọn ghẽ sang bên cạnh rồi..=.=

Nam Bình Dương bạn,nộp tối qua,sáng nay nhận được mail phản hồi : Hy vọng em sẽ dự thi và trở thành thành viên của ngân hàng chúng tôi. chào em
Chắc là được dự thi luôn rồi :p
Mail phản hồi nói gì zậy bạn? hôm trước mình cũng nộp CN Nam Bình Dương. Thấy anh nhân sự bảo chời gọi điện thôi ah!

vậy bạn nộp vị trí ngân quỹ sẽ không yêu cầu khắt khe nhé, bạn học ngành gì vậy? trước đây mình thi cũng nghĩ ko có cơ hội nhiều cho mình để vào được ngân hàng nhà nước, đến khi vào rồi sẽ thấy hối hận với suy nghĩ đó, nếu vào được rồi thì cả chục bộ hồ sơ cũng đáng đúng không, nên ko được bỏ qua cơ hội vì bất cứ lí do nào
Bạn ơi. Cho tôi hỏi về tiêu chuẩn đi thi viết của VCB ấy.

vì năm ngoái tôi có người bạn có kinh nghiệm 2 năm tín dụng ở vietin, nộp vào VCB HCM nhưng không được kêu đi thi viết. Bạn ấy thi 3 năm. Hai năm đầu được vào tới vòng phỏng vấn nhưng đến năm thứ 3 không được gọi đi thi viết.

Không phải cứ có kinh nghiệm là được đi thi viết hả bạn.

Hôm nay em đi nộp hồ sơ, ngưòi ta hỏi sao không nộp ở quê..em lại trả lời là vì ở quê không có chỉ tiêu..huhuhu.. kể ai cũng bảo thật thà quá.:((.. chắc hồ sơ em được xếp gọn ghẽ sang bên cạnh rồi..=.=
Tớ thấy bình thường mà. Quê ko có tuyển cũng là một lý do chứ. Cái này ko ai đánh giá đâu.

Ều, cậu thi chi nhánh nào mà lạ vậy, hay cậu đẹp trai :))). Ai cũng bị hụt mà, nói thật chứ đọc tin tuyển dụng thì m.n cũng xác định đủ chiều cao mới cất công làm giấy tờ nộp chứ có ai thấp đâu, nhưng đi nộp toàn bị trả về vì hụt :(. Hay tại hồ sơ nhiều quá rùi
t nộp cùng SGD vs cậu nên t mới thấy lạ :eek: t thì cũng bình thường, nhan sắc gọi là "dễ nhìn" thôi :))
Chắc lúc đấy t nộp còn ít hồ sơ nên các chị còn dễ tính :D nhưng mà cơ hội cũng khá mong manh vì h chắc nhiều hồ sơ lắm rồi :(:(
Nộp chi nhánh nào đấy bác :D
vẫn đú SGD bác ợ :D mog lần này qua :D

Có bạn nào nộp Chi nhánh Tây Hồ chưa rì viu tớ với, có đo chiều cao ko? Tớ cất công chuẩn bị hồ sơ rùi, tạch chiều cao nữa như SGD thì buồn lắm :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên