Bạn có được nhận hồ sơ không! Chiều cao tớ nghĩ 1,2 phân ko thành vấn đề! Các a chị còn để ý xem mặt mũi, phong thái rồi hồ sơ nữa mà :D
Tớ ko bạn ạ. Vào cái chưa kịp xem hồ sơ gì, các chị đo chiều cao luôn. Bình thương tớ đo bất kỳ ở đâu tối thiểu cũng 1.58m - 45kg or chỗ 1.59-160. Nhưng vào chị đo 1.55m, tớ sốc luôn,thì chị ấy đo lại cho 1.56 rùi loại, sau tớ là 5 bạn nam nữa cũng bị loại. Tớ là tớ rất ko khâm phục, nhiều khi chênh nhau 1cm giải quyết được gì chứ, quan trọng phỏng vấn thử xem nta có tố chất ko đã, chứ loại 1loạt như vậy... haizzz

Có bạn nữ nào nộp ở Sở Giao Dịch mà pass vòng chiều cao ới mình câu cho mình hỏi thăm với ạ :(((. Về quê mấy ngày làm giấy tờ cho đủ, trc đó rất tự tin về chiều cao đủ đề vào NH vậy àm tạch ngay khi mới bước vào cửa, em a cay quá các bác ạ :(((
nộp hồ sơ onl đi bạn, cơ mà nếu k thì quay sang chi nhánh khác, mình xđ k qua đc vòng này ở Sở nên đã chọn ngay CN khác :D

nộp hồ sơ onl đi bạn, cơ mà nếu k thì quay sang chi nhánh khác, mình xđ k qua đc vòng này ở Sở nên đã chọn ngay CN khác :D
Tại giờ ko còn mấy chi nhánh còn hạn nữa :'(, mình cứ nghĩ đủ giấy tờ là okie, thế là hì hục chiều phi xe từ quê lên nộp, nản toàn tập :'(. Bạn mình thi Vietin, cũng yêu cầu 1.58m, mà bọn nó 1.55, 1.53m nhưng cũng đỗ hết ấy :/

Khiếp thế, ở Hoàn Kiếm cũng đo chiều cao nhưng ko đến mức đấy :(((

Tớ ko bạn ạ. Vào cái chưa kịp xem hồ sơ gì, các chị đo chiều cao luôn. Bình thương tớ đo bất kỳ ở đâu tối thiểu cũng 1.58m - 45kg or chỗ 1.59-160. Nhưng vào chị đo 1.55m, tớ sốc luôn,thì chị ấy đo lại cho 1.56 rùi loại, sau tớ là 5 bạn nam nữa cũng bị loại. Tớ là tớ rất ko khâm phục, nhiều khi chênh nhau 1cm giải quyết được gì chứ, quan trọng phỏng vấn thử xem nta có tố chất ko đã, chứ loại 1loạt như vậy... haizzz
Lạ nhỉ :/ c ấy có xem xét hồ sơ của cậu không hay loại luôn :)

Chị ơi sao em thấy mô tả công việc bao gồm cả nghiệp vụ TTQT nhỉ, vì em chỉ có kinh nghiệm TTQT, thi lại thi GDV thì toi rồi :(
Phòng KTTT&KDDV có nhiều nghiệp vụ, nhiều chức danh: cán bộ thẻ, kế toán nội bộ, thanh toán quốc tế, giao dịch viên, quản lý nợ. Em thi vào phòng đó, còn sắp xếp bộ phận nào thì lại phụ thuộc nhiều yếu tố em ạ ! Thường chị thấy các bạn mới vào tại các chi nhánh thì hay "khởi sự" từ giao dịch viên :)

Phòng KTTT&KDDV có nhiều nghiệp vụ, nhiều chức danh: cán bộ thẻ, kế toán nội bộ, thanh toán quốc tế, giao dịch viên, quản lý nợ. Em thi vào phòng đó, còn sắp xếp bộ phận nào thì lại phụ thuộc nhiều yếu tố em ạ ! Thường chị thấy các bạn mới vào tại các chi nhánh thì hay "khởi sự" từ giao dịch viên :)
Hic thế tóm lại thi đầu vào thì thi nghiệp vụ GDV đúng ko chị? :( Ko có tí kinh nghiệm và kiến thức nào mảng này luôn :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên