HOT Vòng Sơ tuyển của Ngân Hàng Đông Á (EAB)

Chào các anh/chị và các bạn,

Tình hình là em vừa nhận được mail từ bên Ngân Hàng Đông Á mời tham dự vòng Sơ tuyển vị trí Nhân Viên Hỗ Trợ Tín Dụng vào thứ tư tuần này (9/7/2014). Có bạn nào nhận được mail giống em không ạ? Các anh/chị và các bạn cho em hỏi là vòng Sơ tuyển thì sẽ làm những gì? Vì trước giờ toàn là qua vòng hồ sơ thì đến vòng Test rồi ạ. Mong các anh/chị và các bạn chỉ bảo 1 vài kinh nghiệm trong vòng này, em chân thành cảm ơn ạ! :)

Haizzz, việc điều chỉnh lương ở Đông Á chị không tin lắm. Gì chứ ở Đông Á nổi tiếng lương thấp so với mặt bằng chung, vị trí giao dịch viên lương càng thấp em à. Hôm trước C đi phỏng vấn bên CN Quận 5, chị PGĐ nói rõ vấn đề về lương bổng và nói : "nếu mức lương thấp, thậm chí bằng phân nửa mức lương em mong muốn em đưa ra thì em có chấp nhận làm việc ở đây không?" . Mà mức lương mong muốn chị đưa ra là dưới 10tr. Ngoài ra chị có nhiều bạn làm ở Đông Á, tụi nó làm tín dụng lâu năm mà lương cũng chỉ hơn 7tr thôi, nên chị không nghĩ GDV lương tăng lên tới 9tr đâu. Thế nên em đừng vội tiếc nha. Hi, hi :v
Trời nói vậy mà không tin ha trời? Mới có quyết định vài hôm nay nè. Tính theo năng suất chứ không tính lương cào bằng như xưa nữa. Bên PGD tui chị Phó giám đốc mới gửi xác nhận lương GDV căn bản là 8 trịu đó chưa kể phụ cấp cơm và ngoài giờ. mình chia sẽ cho các bạn biết thôi chứ nói dối làm j trời.

ai nói lương gdv 8tri vậy, mới vào lương 5.4 hay 5.6 triệu chưa trừ BHXH, GDV có kinh nghiệm 6.4 triệu. ai lam ở chi nhánh nào có khách hàng đông thì lương 7.2tr... GDV dong a thuộc khối vận hành, k kinh doanh lấy đau ra lương 8triệu, mức lương này có ở MB bank.

Thích ngoại hối quá mà mới đọc lại cái yêu cầu, chỉ tuyển nam @@ GDV thì cũng nộp lâu rồi mà chưa thấy feedback gì @@

ai nói lương gdv 8tri vậy, mới vào lương 5.4 hay 5.6 triệu chưa trừ BHXH, GDV có kinh nghiệm 6.4 triệu. ai lam ở chi nhánh nào có khách hàng đông thì lương 7.2tr... GDV dong a thuộc khối vận hành, k kinh doanh lấy đau ra lương 8triệu, mức lương này có ở MB bank.
Bạn có đang làm bên DAB k? t đã nói là mới có QĐ mới mà. Chỗ t đang làm là v đó bạn. Vấn đề này tế nhị, tui nói bây nhiêu cho mọi ngừơi bít thôi. ai tin k tin thôi ah.nc mọi người khi thi thì thi hết mình vô nhận việc sẽ rõ khi đó quyết định chưa muộn

Mà nói cho bạn bít luôn. DAB bây giờ k tính theo kinh nghiệm nhé, tất cả tính theo lươg giao dich đổ ra từ hệ thống hết, DAB đang chạy thì điểm hệ thống vài ngày nữa là áp dụng nhé

hai anh/chị đừng nóng. cá nhân em xin nói một câu này, nếu thực sự đông á có edit lại vụ lương lậu thật, thì đó là điều đáng mừng cho anh chị em nhân viên của eab. hí hí còn người ngoài k thuộc eab có ý kiến gì, thì khả năng cao là .... vì tại sao ngân hàng mình k đc tăng lương mà bên ấy lại đc tăng, vô lý hết sức, trong khi mình abc thế này mà bên đấy xyz thế kia :))

thiệt không ngờ đại ca lại mò cả vào đông á nữa. hehe quyết làm đồng nghiệp của em bằng đc hả? em mới thi vào vietin chưa biết kết quả mà shao đại ca chuẩn bị dứt áo ra đi?
@quangtin92: mình mới làm test của hỗ trợ thôi à. hôm thi mình chọn cn q1 mờ chắc rớt rồi. ai đời kêu 7-10 ngày có kq mà tới bâyh thì thôi, đong á cho iem phát súng ân huệ cho nhanh chứ đừng làm nôic đau thêm dài :v
hé hé tự nhiên có bạn bảo mức lương của đông á đc nâng lên, làm iem tiếc của quá. Hôm đi thi, tinh thần là cọ xát là chính, cọ xát xong thì ta lại về. Thế nào mờ hôm nay lại nghe nó điều chỉnh lương :((
hờ hờ anh chỉ có mong ước nhỏ nhoi là được về quê với đồng ruộng bao la mà,nên cứ bank nào mà tuyển ở quê anh là anh rải truyền đơn ngay =))

bạn @tranvietha cũng chưa nhận được thông báo gì từ EAB đúng ko? Sao họ lại để cho mình chờ đợi mỏi mòn thế nhở? Đau tim quớ! Thi vietinbank về, cũng chả biết ra sao nhưng vẫn mong là sẽ ổn. Haiz, sao con đường vào ngân hàng lại lận đận thế ko biết?! :(

hờ hờ anh chỉ có mong ước nhỏ nhoi là được về quê với đồng ruộng bao la mà,nên cứ bank nào mà tuyển ở quê anh là anh rải truyền đơn ngay =))
em mới đọc được một thông tin thế này anh ạ, làm em ghét cay ghét đắng một số ngân hàng (em gọi chung là someone nhá)
đại ý là thế này, someone sử dụng chiêu bài tuyển dụng như một cách đánh bóng tên tuổi, giữ độ hot vì thực ra k có nhu cầu tuyển dụng. pv xong xuôi, meo mủng báo đậu rồi mà không bao giờ có lịch hẹn đi làm thực sự. chứ cái kiểu gì mà tháng nào cũng tuyển ầm ầm, có khi cách 2 tuần cũng tuyển. làm ăn kiểu đấy thấy chụp giựt quá anh ơi, có những someone khác lâu lâu tuyển 1 lần mà vẫn rầm rộ như thường.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên