Thực tập ACB - vì đâu nên nỗi chán như thế này!

Các chi nhánh thì anh không biết chứ ở PGD ACB như của anh thì các bạn đều dc có ng hướng dẫn riêng mà. Mấy ngày đầu đọc tài liệu quen dần rồi dc dẫn đi gặp KH cùng cho biết. Cuối năm thì ở đâu cũng bận thôi, đâu cứ là CN bận như thế, có chăng là do những người ở đó thôi em....đừng buồn quá....5ting!

Chào bạn, mình cũng thực tập ở 1 pgd của ACB đã được 2 tuần, nhưng 1 tuần mình cũng chỉ đi 3 buổi vì cũng ko có việc để làm. Nói chung là các anh chị rất vui vẻ, dễ gần, nhưng anh hướng dẫn mình đi ra ngoài suốt, mình chỉ mỗi việc đọc tài liệu, may mà anh ý cho mình sử dụng máy tính của anh ý. Bạn thực tập cùng mình may mắn hơn rất nhiều, được người khác hướng dẫn vô cùng tận tình, lại còn được hứa cho đi gặp khách hàng nữa.

Với tình hình của bạn, bạn nên tìm hiểu , đọc các tài liệu tự tìm về phòng ban, chức danh của các nhân viên, công việc của họ…thì mới biết hỏi đúng trọng tâm. Bạn cũng phải đọc các tin tức kinh tế, thị trường,ca nhạc, phim ảnh, để ý xem các anh chị nói chuyện với nhau về vấn đề gì để mình góp chuyện. Bạn có thể mang sách ở nhà đi hoặc mang laptop, trong đó có tài liệu về ngân hàng đi cho đỡ chán. Có thể xin 1 tuần đi vài buổi, sau 1 thời gian nữa lấy lý do làm bài khoá luận để xin nghỉ sớm.

Điều quan trọng nhất lúc này là bạn phải bình tĩnh, đừng tự ti, thất vọng …vì cũng có nhiều người cũng phải trải qua tình cảnh như bạn. Chúc bạn thành công nhé, cái này phải từ từ bạn ạ! Mà bạn nên post bài vào buổi tối mới có nhiều người vào ub giúp bạn bạn ạ!

Chính xác là thực tập rất là chán, nhưng bù lại mình thấy vui ở chỗ quen được những bạn khác thực tập cùng. Mang tiếng thực tập mà ngồi 8 với nhau hết buổi sáng. đến trưa về rủ nhau đi ăn Bò bit tết ở Hỏa Diệm Sơn :)):)):)) không gì vui bằng. Cứ bình tĩnh bạn à, hầu hết các bạn khác đi thực tập cũng vậy thôi. Hồi trước mình cũng chỉ được cho xem bộ chứng từ LC mà thôi. ngày nào cũng xem đi xem lại nhiêu đó !

Cố lên em, chị cũng đang học việc tại MB. Mấy ngày đầu cũng chán, ngồi đọc quy định, nội quy, ngồi xem quy trình TD. nhưng bây giờ khi đã quen và thích nghi thì các anh chị cũng chỉ bảo được một số thứ. e cứ mạnh dạn hỏi xem em có thể giúp gì không, tại vì n.v ngân hàng bận nhiều việc lắm, ko có thời gian ngồi chỉ bảo cho mình đâu.Chúc e thành công nhé :))

Tùy từng ngươi, từng nơi thôi bạn ơi. Thực ra đi thực tập cũng chả được việc j mấy.
Hồi mình đi thực tập cũng có được làm j đâu, may mà các anh chị ở phòng dễ gần lại máu chơi bời nên cũng vui, đi thực tập cũng có mấy bạn thực tập cùng nên cũng đỡ chán.
Còn đâu cũng chỉ đọc tài liệu, photo, scan .....

mình thực tập phòng quan hệ khách hàng, cũng ngồi ngáp gió cùng những người khác nè, cứ tưởng chi nhánh sẽ có nhiều việc để làm ai ngờ đâu có sẵn 1 cái bàn với 1 sắp tài liệu mà ko có số liệu dành riêng cho sinh viên, chi nhánh mình tt mới thành lập 2011, số liệu ko biết moi ở đâu ra lun.

Chính xác là thực tập rất là chán, nhưng bù lại mình thấy vui ở chỗ quen được những bạn khác thực tập cùng. Mang tiếng thực tập mà ngồi 8 với nhau hết buổi sáng. đến trưa về rủ nhau đi ăn Bò bit tết ở Hỏa Diệm Sơn :)):)):)) không gì vui bằng. Cứ bình tĩnh bạn à, hầu hết các bạn khác đi thực tập cũng vậy thôi. Hồi trước mình cũng chỉ được cho xem bộ chứng từ LC mà thôi. ngày nào cũng xem đi xem lại nhiêu đó !

nếu không có bạn thực tập trong phòng, mà cũng chả có lap thì sao hả bạn :((

Cái này là chuyện bình thường nên bạn cũng đừng buồn. Bởi vì như mình đi làm mà 1 tháng học việc đầu tiên cũng không có làm gì mà. chủ yếu là làm quen với môi trường đọc tài liệu, đọc hồ sơ. Thời gian thực tập là tg sướng nhất đời sv tận dụng ăn chơi đi. Nếu đi thực tập thấy chán thì bạn lấy sách ra đọc, học av hay làm cái gì đó bổ trợ kiến thức cho bạn

Mình cũng đã trải qua tg như bạn rồi. Mình nghĩ mô hình ở đó đã thiết kế như vậy rồi, bạn ko thể tham gia dc đâu! Tg này tốt nhất bạn nên đi làm bán thời gian. đi làm đại diện bán hàng mảng cho vay tiêu dùng của prudential, vpb, hoặc làm cộng tác viên bán thẻ cho các ngân hàng cũng ok, có thêm thu nhập, và quan trọng nhất là khinh nghiệm... Nếu muốn làm thì call mình 0908.175.082

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên