Một tâm sự đầy nhiệt huyết. Tại sao chúng ta lại tự đóng cánh cửa của mình khi đây có thể sẽ là một cơ hội lớn. Một tâm sự như lời động viên trước khi ra trận. Kinh tế cũng có chu kì. Sau cơn mưa trời lại sáng. Hay lạc quan và luôn luôn cố gắng. Cơ hội sẽ đến

em đã nộp nhiều ngân hàng nhưng chưa đỗ ngân hàng nào,nhiều khi thấy mình rất kém cỏi.Em cảm ơn anh Hưng vì bài viết này, em đã rút ra cho mình nhiều điều bổ ích. Em hy vọng a có nhiều bài viết hay như thê nữa

Giấc mơ bank tưởng chừng đã chấm dứt nhưng phía cuối con đường lại có ánh sáng của hy vọng :D

Sự phù hợp
Chưa từng được thử sức sao mà biết mình có phù hợp với nghề không nhỉ? 4 năm ăn học, nếu thực sự không phù hợp thì nêhopwjgoongf mình mà học hỏi, rèn luyện để phù hợp hay tìm một con đường khác phù hợp hơn đây???

Mình cũng ra trường 2 năm rồi, học cao học ngân hàng cũng sắp xong rồi... mà vẫn ko biết bao giờ mới trở thành banker đây! các ngân hàng tuyển ít quá. mình lại hơi thấp... mình đang ko biết làm gì. bế tắc quá. tìm hoài mà ko biết làm cái gì ....

Cảm ơn anh vì bài viết, mặc dù mới học năm thứ 2 nhưng em rất quan tâm đến tình hình của các ngân hàng cũng như cơ hội việc làm của mình sẽ thế nào do em học ở một trường dân lập. Nhưng không vì thế mà em thấy chán nản mà em biến nó thành động lực để mình cố gắng hơn, trau dồi nhiều hơn để một ngày nào đó trở thành 1 banker thực sự :)

Càng vượt qua được nhiều thử thách thì con người mới vững vàng hơn được. Cảm ơn chủ thớt vì những lời chia sẻ vô cùng ý nghĩa!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,492
Thành viên mới nhất
nhacaivn138red
Back
Bên trên