SeABank SeABank tuyển dụng Giao dịch viên và Chuyên viên Kiểm soát nội bộ tại Hà Nội [26.08.2012]

T pvan lúc 9h30 c a, có khi t vs c gặp nhau rùi ý :)). Chị ấy chỉ bảo giới thiệu, tsao app vào gdv, gdv cần làm gì, trc thực tập ở đâu. Nhưng t nghĩ ai hỏi tiếng anh chắc pass hơn c a :)
gần 10h t mới đến, 10h30 mới vào cơ, ngồi tí cho đỡ run mà vẫn run như cầy sấy ý :)) mình nhát gan quá :p k biết sơ tuyển xong thì đi thi hay lại pv tiếp nhỉ?
Hôm qua mình cũng vừa đi phỏng vấn về. Phòng vấn nhóm cùng 1 bạn học ngoại thương xinh xắn, dễ thương. Mình trả lời cũng ko tốt lắm. Chắc out rui.
Có câu này: Khi mình trả lời về các công việc của 1 GDV thì chị í hỏi đấy gọi chung là nghiệp vụ gì??? Mình chỉ trả lời được là các cv như xuất nhập quỹ đầu ngày cuối ngày, mở sổ tk, thanh toán, chuyển khoản, giải ngân...được phân ra làm 3 mảng nghiệp vụ chính là: thanh toán, huy động và tín dụng. Chị bảo k phải, mà gọi là nghiệp vụ ngân hàng hàng ngày, ở trường e ko được học à?. Xong nói luôn: " em học ngân hàng thì chị nghĩ e phải khác chứ, phải nói được các từ chuyên ngành chứ! " :(
t thấy chị ấy nói thẳng lắm, chê là chê luôn ý :( nhưng được cái mình k trả lời được thì chị ý sẽ giải thích luôn cho mình biết, thế cũng tốt, lần sau rút kinh nghiệm.
T thì vừa nhận được điện thoại phỏng vấn sáng mai, hic, chưa đi phỏng vấn bao giờ, bạn nào biết vị trí Chuyên viên kiểm soát nội bộ thì làm gì không, có bạn nào đi phỏng vấn vị trí này chưa????
Vị trí này đòi hỏi kn 1 năm mà, cái này cần chắc nghiệp vụ ngân hàng 1 chút, kiểm soát mà. C học chuyên ngành j vậy? ah mà đi nhớ make up 1 tí, tóc tai gọn gàng nhé ;)

Hic, t cũng đi làm từ hồi tháng 1 , t học kế toán trường KTQD,mới ra trường đợt tháng 7;từ trước tới giờ chưa đi pv vs xin việc đâu cả, làm luôn tại cty thực tập mà...hichic, nên lo lắm...

Hic, t cũng đi làm từ hồi tháng 1 , t học kế toán trường KTQD,mới ra trường đợt tháng 7;từ trước tới giờ chưa đi pv vs xin việc đâu cả, làm luôn tại cty thực tập mà...hichic, nên lo lắm...

thế c vẫn đang làm chỗ thực tập ah? Chuẩn bị 1 đoạn giới thiệu bản thân Tiếng việt + tiếng anh nói trong 1 phút thôi; chắc sẽ hỏi về kinh nghiệm làm kế toán của c, có thế nào thì cứ nói thế; biết j về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn seabank. cứ trả lời được mấy câu đó rõ ràng mạch lạc là yên tâm cho ngày mai ^_^ mai pv về như thế nào thì tường thuật cho mọi người biết với nhé! good luck! :)

thế c vẫn đang làm chỗ thực tập ah? Chuẩn bị 1 đoạn giới thiệu bản thân Tiếng việt + tiếng anh nói trong 1 phút thôi; chắc sẽ hỏi về kinh nghiệm làm kế toán của c, có thế nào thì cứ nói thế; biết j về vị trí ứng tuyển, tại sao lại chọn seabank. cứ trả lời được mấy câu đó rõ ràng mạch lạc là yên tâm cho ngày mai ^_^ mai pv về như thế nào thì tường thuật cho mọi người biết với nhé! good luck! :)
các bạn phỏng vấn cho vị trí gdv ở Hà Nội hay Thanh Hóa thế, mà bạn nộp qua mail hay trực tiếp vậy, mình nộp qua mail mà ko có tin tức gì cả

gần 10h t mới đến, 10h30 mới vào cơ, ngồi tí cho đỡ run mà vẫn run như cầy sấy ý :)) mình nhát gan quá :p k biết sơ tuyển xong thì đi thi hay lại pv tiếp nhỉ?

t thấy chị ấy nói thẳng lắm, chê là chê luôn ý :( nhưng được cái mình k trả lời được thì chị ý sẽ giải thích luôn cho mình biết, thế cũng tốt, lần sau rút kinh nghiệm.

Vị trí này đòi hỏi kn 1 năm mà, cái này cần chắc nghiệp vụ ngân hàng 1 chút, kiểm soát mà. C học chuyên ngành j vậy? ah mà đi nhớ make up 1 tí, tóc tai gọn gàng nhé ;)
t cũng bị run c a, cảm giác giọng lạc lạc đi ý :(, chắc chị ý cũng nhận ra :">

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,646
Thành viên mới nhất
toxicholocaustm
Back