Mình đọc thấy mâu thuẩn cực kỳ, hôm thi test, đề ngẫu nhiên SME, RBO thi phòng khác nhau, đề thi test thì ngẫu nhiên, sao mà có thể vị trí tập sự thi cùng chuyên viên đc, nhưng thôi mỗi ng có hướng suy nghĩ khác nhau và kết quả sẽ trả lời ai đúng ai sai :). Hôm thi test mình hỏi 1 vài ứng viên thì họ nói Gđ kêu chuyển từ RBO qua vị trí SME làm, cho đậu vào thi test rồi h thi tạch ko đc nhận, vô lý, quá mẫu thuẫn. Thôi kết quả sẽ là câu trả lời tốt nhất cho những TH suy luận ở đây ko tranh luận nữa. Hj
ừm thì mình nói ròi mà,. có 3 TH đó. bao hàm tất cả mọi người, được gọi đi thi test không có nghĩa là bạn xuất sắc. khi được nhà tuyển dụng trao cơ hội thì mọi ng đều bình đằng, nắm được cơ hội hay không là do mình, nên không thể nói là phân loại đề test đc. Hơn nữa. nếu bạn hỏi kỹ hơn thì bạn biết, Tập sự là chỉ nội bộ MB biết chứ không công bố trong tin tuyển dụng. nên lúc phỏng vấn sơ loại, bạn cũng k biết là có vị trí tập sự trg đợt tuyển dụng. Nói chung là. Đồng ý đã thi test là hầu hết các ứng cử viết sáng giá. nhưng. vẫn sẽ có những bạn nằm trg số k may ^^ bao gồm có thể là mình ^^

Ai đi test vẫn có thể bị loại chứ, không có chuyện đỗ 100% đâu.
Và khi đã trượt chính thức lần này, tức là làm tập sự cũng không còn cơ hội nữa rồi (vì đợt 1 đã thông báo hết ds tập sự, đợt 2 nếu có thêm ts thì cũng chỉ là có những ng không làm ts nên MB gọi thêm để bổ sung từ những ng không đi test thôi)
Đúng là phũ thật. Nhưng sự thật thường phũ :v

thế bạn nhầm rồi. m đã nói rồi mà. Pvan sơ loại. có 3 loại.
1. không đạt. tạch
2. Đạt nhưng chưa đủ kỹ năng làm chuyên viên-> thi test. đạt thì tập sự, k đạt thì out
3. Pvan sơ loại tốt, có tiềm nằng làm chuyên viên-> test. Qua test thì làm chuyên viên. k qua test thì về tập sự.
Do đó. các bạn đi thi test vẫn nguyên 3 khả năng, 1 out. 2 tập sự. 3 chính thức.
Đã công bố DS tập sự tức là 1 phần của TH 2. Còn lại 1 phần TH 2 là out. và TH 3 là về tập sự và chính thức. nên khi công bố Kqua sẽ là tiếp nhận RM chính thức và RM tập sự đợt 2, xen lẫn, các bạn đã thi test và k qua ở TH 2. OUT.
m nói là có căn cứ, k phải nói xuông, các bạn tin hay k thì tùy.
Một cái nữa là cũng tùy chính sách chọn Nvien ntnao của từng chi nhánh khác nhau sẽ khách nhau, do đó cứ đoán già đoán non k để làm gì cả, kqua tnao cũng đã thế r, cứ ăn no ngủ kxy thôi, ai có việc thì cứ làm bt, ai chưa có thì chờ và tìm kiếm các cơ hội khác, 1 tuần nữa rõ hết ^^
Theo mình kết quả sơ loại sẽ chia ra ntn:
- không đạt
- có tiềm năng --> tập sự. Trong các bạn ts này cũng chia 2 loại luôn, loại giấy đã nhàu và loại còn khá trắng (sau 1 thời gian 1 loại sẽ nở hoa tùm lum, 1 loại đi vào bế tắc :v)
- pv khá ok --> test (CN bảo với HO là tao thích thằng này rồi đó, m test xem thằng này chém gió tốt nhưng đầu óc nó có gì không :))
Nên nhớ là HO scan hồ sơ và nắm giữ kqua test, còn CN trực tiếp pv vì thế có sự dung hòa giữa quyết định của HO và CN. Nhưng mình nghĩ HO sẽ tôn trọng ý kiến CN, trừ khi bạn làm bài test quá thất vọng.
Dù sao thi cũng thi rồi. Giờ ngồi buồn hay lo lắng cũng không được gì (chỉ nên vui hoặc lên UB chém gió thôi :D)

Tớ đc gọi vị trí SME CN Điện Biên Phủ, test ở HV Ngân Hàng hồi cuối tháng trước. Chị nhân sự bảo nếu trao đổi xong giám đốc CN không đồng ý tiếp nhận thì cũng coi như trượt, kiểu trao đổi nhưng tớ đoán là phỏng vấn vòng cuối.
Bạn ơi, hôm phỏng vấn sơ tuyển, chi nhánh ĐBP hay chi nhánh khác pv bạn vậy?
Chúc bạn đi may mắn na và đi về nhớ vào chia sẻ chút nhé. Hjhj

ừm thì mình nói ròi mà,. có 3 TH đó. bao hàm tất cả mọi người, được gọi đi thi test không có nghĩa là bạn xuất sắc. khi được nhà tuyển dụng trao cơ hội thì mọi ng đều bình đằng, nắm được cơ hội hay không là do mình, nên không thể nói là phân loại đề test đc. Hơn nữa. nếu bạn hỏi kỹ hơn thì bạn biết, Tập sự là chỉ nội bộ MB biết chứ không công bố trong tin tuyển dụng. nên lúc phỏng vấn sơ loại, bạn cũng k biết là có vị trí tập sự trg đợt tuyển dụng. Nói chung là. Đồng ý đã thi test là hầu hết các ứng cử viết sáng giá. nhưng. vẫn sẽ có những bạn nằm trg số k may ^^ bao gồm có thể là mình ^^
Ai đi test vẫn có thể bị loại chứ, không có chuyện đỗ 100% đâu.
Và khi đã trượt chính thức lần này, tức là làm tập sự cũng không còn cơ hội nữa rồi (vì đợt 1 đã thông báo hết ds tập sự, đợt 2 nếu có thêm ts thì cũng chỉ là có những ng không làm ts nên MB gọi thêm để bổ sung từ những ng không đi test thôi)
Đúng là phũ thật. Nhưng sự thật thường phũ :v
Èo. Ứng viên sáng giá thi test trượt rớt ko đc tập sự, trong khi tập sự bổ sung ko lấy ds ứng viên thi test bổ sung vào mà lấy ds dự phòng của tập sự đợt 1, nghe hok logic j hết trơn. Thiệt tình @@. Bi quan quá nên phân tích ko khách quan j hết trơn.

Klq nhưng lúc mình test hôm đấy giám đốc chi nhánh có bảo mọi người nếu rớt test vẫn có cơ hội tập sự trong 3 tháng, sau 3 tháng sẽ được xem xét. Mỗi nơi một thông tin nên mọi người đừng tranh cãi nữa, hy vọng sẽ có kết quả sớm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên