T cũng ko hiểu ý của bạn bachmat là gì?
Lúc trước bảo là hé lộ về kết quả mà? Cơ mà tớ nghĩ phỏng vấn thì phải trả lời đúng trọng tâm câu hỏi thì sẽ đậu là đương nhiên mà, có gì nhỉ?
Ý bạn ấy có lẽ là k phải có kinh nghiệm là sẽ được ưu tiên hơn k có kinh nghiệm, quan trọng là trả lời đúng.
T cũng đã hy vọng bạn ý bật mí về kết quả, hehe

T bảo chi nhánh Thăng Long tuyển 16 hay 17 người mà chứ có bảo cả Hà Nội có bằng đó đâu @@.
Ý mình là 16 chi nhánh Thăng Long chứ hok phải cả HN, chính vì chi nhánh chọn ng, GĐ chi nhánh pv nhu cầu là 2 thì chọn 2 luôn mắc cái gì phải chọn 3 rồi cho thi test chọn 2 làm gì cho mắc công ko đc 2 ứng viên GĐ chi nhanh ưng ý nhất. Nên có khi cả HN 200 bạn thi test đều chính thức or hơn 90% đậu chính thức.

Nhà tuyển dụng cũng là con người thui mà.có thể bạn nghĩ là mình phù hợp cv nhưng nhìu lúc trong mắt họ bạn lại loại từ ngay khi gặp mặt :))

Ý bạn ấy có lẽ là k phải có kinh nghiệm là sẽ được ưu tiên hơn k có kinh nghiệm, quan trọng là trả lời đúng.
Èo, đã chọn ứng viên tất cả đều có kinh nghiệm 2 năm trở lại, vấn đề ở đây ko phải kinh nghiệm là đc chọn, bạn có thấy rất nhiều ứng viên có kinh nghiệm hơn năm nhưng phải làm tập sự ko, kể cả thạc sĩ TCNH cũg phải tập sự, cái quyết đinh ở đây là tố chất và thần thái của ứng viên, nếu chọn ứng viên kinh nghiệm, thì nó đã chọn rất nhiều ứng có kn rồi ko có mấy ac ở ub than làm kinh nghiệm 3 năm mà vòng hồ sơ bị loại.

Nhà tuyển dụng cũng là con người thui mà.có thể bạn nghĩ là mình phù hợp cv nhưng nhìu lúc trong mắt họ bạn lại loại từ ngay khi gặp mặt :))
Đúng rồi thánh ShinDo lúc đầu oan oan biết mình đậu tuyên bố như đúng rồi, ko biết h bên BIDV có đc đậu chính thức ko thấy im re.

Èo, đã chọn ứng viên tất cả đều có kinh nghiệm 2 năm trở lại, vấn đề ở đây ko phải kinh nghiệm là đc chọn, bạn có thấy rất nhiều ứng viên có kinh nghiệm hơn năm nhưng phải làm tập sự ko, kể cả thạc sĩ TCNH cũg phải tập sự, cái quyết đinh ở đây là tố chất và thần thái của ứng viên, nếu chọn ứng viên kinh nghiệm, thì nó đã chọn rất nhiều ứng có kn rồi ko có mấy ac ở ub than làm kinh nghiệm 3 năm mà vòng hồ sơ bị loại.
nói chung là mọi người đợi đi mà. sẽ có thông báo. người ta tuyển người để làm được việc. người ta k care lắm cái vấn đề có KN hay k có KN. vì đây là tuyển dụng tập trung. chứ k p CN tự tuyển để bù vào phần nhân sự bị thiếu do chuyển công tác hoặc do nhân viên nghỉ việc. Phỏng vấn sơ loại là đã quyết định 70% việc mình có đỗ hay k rồi? tóm lại sẽ có những người nở hoa đỗ CV rồi, và có người bé tắc là trượt. các bạn đi Pvan chắc cũng đã tự nắm rõ m pvan ở mức như nào rồi, giờ cứ đoán già đoán non cũng k giải quyết đc gì

Oh, vậy là mb đồng nai có thêm vòng pv nbững ứng viên có kinh nghiệm như hn và hcm à bạn? Bạn nói hôm trước phỏng vấn gồm có những bạn đi test xong cùng với những ứng viên có kinh nghiệm(k pải test) phải k bạn ơi?
Cảm ơn chia sẻ của bạn nhe, tóm tắt ý của b là chọn ai là do chi nhánh chứ k phải HO. Bạn đang là tập sự phải k?
T cũng ko hiểu ý của bạn bachmat là gì?
Lúc trước bảo là hé lộ về kết quả mà? Cơ mà tớ nghĩ phỏng vấn thì phải trả lời đúng trọng tâm câu hỏi thì sẽ đậu là đương nhiên mà, có gì nhỉ?
Đúng rồi bạn, quyết định là do CN, ở đây đều trả lời trọng điểm và như mình ví dụ trước 2 người thôi, 1 bạn nam HO rất thích, nhưng CN thấy ko phù hợp, "có lẽ" out :)). Còn bạn nữ quá oke do p/a thực tế hơn. Bật mí vậy thôi, còn các bạn khác nữa, sợ nói ra lại buồn ý mà, hj

tớ được hẹn đi trao đổi với Sếp ở CN rồi mới quyết định nhận hay không thì lúc đi có cần mang theo bộ hồ sơ không? (lúc chị nhân sự gọi tớ mừng quá nên quên k hỏi lại huhu)

tớ được hẹn đi trao đổi với Sếp ở CN rồi mới quyết định nhận hay không thì lúc đi có cần mang theo bộ hồ sơ không? (lúc chị nhân sự gọi tớ mừng quá nên quên k hỏi lại huhu)
Vậy hả cậu, chúc mừng cậu nhé :). Cứ đem theo đi cậu à, ko cần thì mang về, thiếu thì bổ sung sau, còn hơn là ko mang gì cả :p
Cậu chi nhánh nào thế. Có đi thi test ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên