Vậy hả cậu, chúc mừng cậu nhé :). Cứ đem theo đi cậu à, ko cần thì mang về, thiếu thì bổ sung sau, còn hơn là ko mang gì cả :p
Cậu chi nhánh nào thế. Có đi thi test ko?
Tớ đc gọi vị trí SME CN Điện Biên Phủ, test ở HV Ngân Hàng hồi cuối tháng trước. Chị nhân sự bảo nếu trao đổi xong giám đốc CN không đồng ý tiếp nhận thì cũng coi như trượt, kiểu trao đổi nhưng tớ đoán là phỏng vấn vòng cuối.

CN Điện Biên Phủ đã bắt đầu gọi đi pv vòng cuối sme rồi sao?
Đã có 2 bạn được gọi đi rồi.
Các cn khác có tin gì ko?

tớ được hẹn đi trao đổi với Sếp ở CN rồi mới quyết định nhận hay không thì lúc đi có cần mang theo bộ hồ sơ không? (lúc chị nhân sự gọi tớ mừng quá nên quên k hỏi lại huhu)
Nếu chị không bảo mang thì ko cần đâu bạn :) đi trao đổi ở đây có thể là lên gặp mặt ban giám đốc thoai :D

nói chung là mọi người đợi đi mà. sẽ có thông báo. người ta tuyển người để làm được việc. người ta k care lắm cái vấn đề có KN hay k có KN. vì đây là tuyển dụng tập trung. chứ k p CN tự tuyển để bù vào phần nhân sự bị thiếu do chuyển công tác hoặc do nhân viên nghỉ việc. Phỏng vấn sơ loại là đã quyết định 70% việc mình có đỗ hay k rồi? tóm lại sẽ có những người nở hoa đỗ CV rồi, và có người bé tắc là trượt. các bạn đi Pvan chắc cũng đã tự nắm rõ m pvan ở mức như nào rồi, giờ cứ đoán già đoán non cũng k giải quyết đc gì
Trượt là trượt thế nào, cùng lắm là tập sự thôi. @@.

tớ được hẹn đi trao đổi với Sếp ở CN rồi mới quyết định nhận hay không thì lúc đi có cần mang theo bộ hồ sơ không? (lúc chị nhân sự gọi tớ mừng quá nên quên k hỏi lại huhu)
Cậu cứ chuẩn bị đầy đủ hồ sơ đi vì hđ này đã thể hiện thái độ bạn đã sẵn sàng cho công việc này. :). Chúc mừng bạn nhé. Gặp GĐ cứ vui vẻ tự tin như đi cafe vs ng lớn tuổi :)

Tớ đc gọi vị trí SME CN Điện Biên Phủ, test ở HV Ngân Hàng hồi cuối tháng trước. Chị nhân sự bảo nếu trao đổi xong giám đốc CN không đồng ý tiếp nhận thì cũng coi như trượt, kiểu trao đổi nhưng tớ đoán là phỏng vấn vòng cuối.
Vô lý trời, bạn đc thi test đồng nghĩa bạn là ứng viên sáng giá, h đùng phát pv ko đc rớt bèo bèo cũng phải tập sự chứ. Phủ quá.

Trượt là trượt thế nào, cùng lắm là tập sự thôi. @@.
thế bạn nhầm rồi. m đã nói rồi mà. Pvan sơ loại. có 3 loại.
1. không đạt. tạch
2. Đạt nhưng chưa đủ kỹ năng làm chuyên viên-> thi test. đạt thì tập sự, k đạt thì out
3. Pvan sơ loại tốt, có tiềm nằng làm chuyên viên-> test. Qua test thì làm chuyên viên. k qua test thì về tập sự.
Do đó. các bạn đi thi test vẫn nguyên 3 khả năng, 1 out. 2 tập sự. 3 chính thức.
Đã công bố DS tập sự tức là 1 phần của TH 2. Còn lại 1 phần TH 2 là out. và TH 3 là về tập sự và chính thức. nên khi công bố Kqua sẽ là tiếp nhận RM chính thức và RM tập sự đợt 2, xen lẫn, các bạn đã thi test và k qua ở TH 2. OUT.
m nói là có căn cứ, k phải nói xuông, các bạn tin hay k thì tùy.
Một cái nữa là cũng tùy chính sách chọn Nvien ntnao của từng chi nhánh khác nhau sẽ khách nhau, do đó cứ đoán già đoán non k để làm gì cả, kqua tnao cũng đã thế r, cứ ăn no ngủ kxy thôi, ai có việc thì cứ làm bt, ai chưa có thì chờ và tìm kiếm các cơ hội khác, 1 tuần nữa rõ hết ^^

thế bạn nhầm rồi. m đã nói rồi mà. Pvan sơ loại. có 3 loại.
1. không đạt. tạch
2. Đạt nhưng chưa đủ kỹ năng làm chuyên viên-> thi test. đạt thì tập sự, k đạt thì out
3. Pvan sơ loại tốt, có tiềm nằng làm chuyên viên-> test. Qua test thì làm chuyên viên. k qua test thì về tập sự.
Do đó. các bạn đi thi test vẫn nguyên 3 khả năng, 1 out. 2 tập sự. 3 chính thức.
Đã công bố DS tập sự tức là 1 phần của TH 2. Còn lại 1 phần TH 2 là out. và TH 3 là về tập sự và chính thức. nên khi công bố Kqua sẽ là tiếp nhận RM chính thức và RM tập sự đợt 2, xen lẫn, các bạn đã thi test và k qua ở TH 2. OUT.
m nói là có căn cứ, k phải nói xuông, các bạn tin hay k thì tùy.
Một cái nữa là cũng tùy chính sách chọn Nvien ntnao của từng chi nhánh khác nhau sẽ khách nhau, do đó cứ đoán già đoán non k để làm gì cả, kqua tnao cũng đã thế r, cứ ăn no ngủ kxy thôi, ai có việc thì cứ làm bt, ai chưa có thì chờ và tìm kiếm các cơ hội khác, 1 tuần nữa rõ hết ^^
Mình đọc thấy mâu thuẩn cực kỳ, hôm thi test, đề ngẫu nhiên SME, RBO thi phòng khác nhau, đề thi test thì ngẫu nhiên, sao mà có thể vị trí tập sự thi cùng chuyên viên đc, nhưng thôi mỗi ng có hướng suy nghĩ khác nhau và kết quả sẽ trả lời ai đúng ai sai :). Hôm thi test mình hỏi 1 vài ứng viên thì họ nói Gđ kêu chuyển từ RBO qua vị trí SME làm, cho đậu vào thi test rồi h thi tạch ko đc nhận, vô lý, quá mẫu thuẫn. Thôi kết quả sẽ là câu trả lời tốt nhất cho những TH suy luận ở đây ko tranh luận nữa. Hj

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên