Làm ăn

Sáng làm ngân hàng tối về bán trà chanh , chả mấy mà....:))

các bác không biết chứ nghề nào cũng có cái cực của nó. Em nghe nhiều bác bán trà tranh kể roài, coi thế mà cực khổ lắm đó bác, ngày bình thường thì ko sao, chứ dính vào ngày mưa gió thì thôi rồi, chưa kể đến áp lực cạnh tranh, nhà này thấy nhà kia làm ăn được thì thuê giang hồ đến đập phá đồ etc ... ôi thôi đủ trò các bác ạ :D

mình đang quyết tâm mỗi tháng tiết kiệm một ít, chờ có được chút vốn rồi bùng... rất mong gặp được anh/ chị/ em cùng chí hướng. Chứ ko thì tính sơ sơ 20 năm nữa chắc vẫn ở căn hộ cho thuê và chạy xe máy. Nghĩ mà chả muốn lập gia đình và con cái làm gì cho nó khổ. Ôi cái sự nghèo... ghét nghèo!

Mình háo hức vào đây tưởng có kế hoạch làm ăn gì? Sao các bạn giống mềnh thế! Nhiều tâm sự. hii

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có thì có kế làm ăn đấy nhưng không biết có ai chịu làm không thôi ấy chứ

có 1 công việc na ná như là ở ACB, TCB có CFA, ở Eximbank có F/O, R/M, ....

nhưng về cơ bản thì công việc đó là C/O (cò) --> có thu nhập :p

Làm ngân hàng biết nhiều lĩnh vực kinh tế, nhưng thực ra chẳng biết cái gì cả. Vì có phải ai cũng đi sâu, đi sát vào duy nhất một ngành đâu.

Thời buổi kiếm tiền khó khăn, có công ăn việc làm và làm việc chăm chỉ là đủ sống. Chứ giàu có, phát tài thì phải tùy duyên.

Thực sự cuộc sống cũng nên thay đổi một chút, nhưng cái cơ hội thì không phải ai cũng có, mà vấn đề là mình nắm bắt cơ hội được hay không, và có gan hay không. Sao làm ngành này đúng là có cảm giác làm cò có lương tháng vậy đó.
Nói chung là có cơ hội đầu tư thì ace chia sẽ để thực hiện giấc mơ làm giàu đó nhé! Thanks all

Thấy ai ai cũng có ấp ủ nhỉ nhưng làm gì và làm như thế nào thì chưa thấy bác nào đề cập tới cả. Mọi người cho ý kiến về những cơ hội và nghanh nào để mình làm thêm đi

Có 1 nghề kiếm tiền cho các bác nè: Cò BĐS. Nhất là bác nào làm tín dụng: giá các bác biết nè, địa bàn lại càng biết nè. Chỉ có điều trong giai đoạn hiện nay thì hơi bí chút vì thị trường đang khó khăn. Hi vọng là cuối năm nay nó sẽ ấm lại.
Bác nào ở Hải Phòng thì mong hợp tác, em đang có một vài BĐS cần bán, rao mãi mà chẳng ai mua cả.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên