Làm ăn

nguyennt1

Verified Banker
Mình đi làm hơn 5 năm rồi. Tính tới tính lui, thu nhập 1 năm cũng chỉ có lương (thưởng thì hên xui), bình quân tầm 160tr/ năm. Với mức này thật là khó mà nghĩ đến nhà cửa và cuộc sống giàu có... @-) Nên bấy lâu trong lòng ấp ủ các kế hoạch kiếm tiền nhưng chưa có phương án nào khả thi cả. Đôi khi nản lòng, muốn nghỉ làm ngân hàng làm cái gì đó... bội tiền hơn. Không biết có anh chị em nào cùng tâm sự thì chia sẻ để cùng nhau bàn bạc làm giàu nhé! [-O

Em nghĩ nếu anh đi làm ngân hàng thì việc đc tiếp cận với các phương án, dự án kinh doanh mới, có khả năng sinh lời cao là rất lớn. Cứ đầu tư vào mà làm thôi, cơ bản là mình có dám làm hay ko thôi :(. Ngoài ra anh cũng có thể học thêm về các kênh đầu tư, tuy nhiên ở VN thì chắc cũng thiên về lô đề hơi nhiều :)
Ps: Nãy h em chém đó, em cũng nghĩ rứa nhưng chưa dám làm gì :D

Cậu là vậy là ngon hơn tớ rồi, tớ ở tỉnh, mới qua bên đây làm, bình quân 1 năm khoảng 100 triệu. Nếu năm nay lên chức thì chắc cũng tầm như cậu.
Còn làm ăn, thì mấy tháng nay mình tiếp cận Amway. Nghe từ này chắc nhiều người nhảy dựng lên la làng "bán hàng đa cấp à". Hồi trước cũng ghét lắm. Nhưng giờ cuộc sống, không tìm hiểu các phương thức làm ăn, tìm cho mình hướng đi đúng đắn, chỉ có nước cạp đất ăn.
Ngày xưa, làm cơ quan cũ, nhận mấy cái hợp đồng in lịch, quà tặng, quần áo nhiều khi hưởng từ 3 đến 5% trên giá trị hợp đồng.
Làm Tín dụng thì được khách hàng thương tình cho vài trăm uống cafe (nhưng là mình thì mình không nhận).

Còn ra làm ăn riêng, ra làm cái gì giờ, vốn? kinh nghiệm? thời gian? thị trường?
Đầu tư chứng khoán? kinh doanh trên mạng? . . .

Có nhiều thứ để mình suy nghĩ quá. Nên giờ mình đang cố gắng làm quen và chơi những tay kinh doanh thành công. Chơi với họ, hy vọng mình sẽ ngộ ra được nhiều điều.

Em vẫn ôm giấc mơ từ năm thứ 3 đại học tới bây giờ. Nhiều lúc cũng không hiểu tại sao mình đang làm ở Ngân hàng nữa.
Nghĩ đi nghĩ lại, vốn không có, kinh nghiệm bập bõm, mình không biết phải bắt đầu từ đâu nữa.

làm nhân viên thì ngành nào cũng vậy...là nhân viên thì cả đời cũng không mua nổi nhà...chỉ có lên chức một xíu thì được cho vay trả góp (vì lên chức nên lương tăng, có tiền trả góp), chứ không thì....hài....

Ngĩ đến cảnh ở hà nội mà 1 năm thu nhập được khoảng 150tr thì khi nào mới mua được nhà. Haizz. Thôi cứ làm lấy kinh nghiệm đã. Đâu sẽ có đó, đến lúc khó sẽ ló cái khôn thôi. ^ ^

Làm công ăn lương mà ko chức sắc gì đúng là chỉ đủ sống. Kinh doanh thêm bên ngoài thì thiếu vốn và ý tưởng. h mà có cơ hội là nhào vô liền.

Em thấy bán bánh tráng trộn đi....haha...ở sài gòn có thằng cha bên quận 10, bán bánh tráng trộn, nghe chả kể một ngày kiếm gần 2 chai...hixx.....
PS: cái này em đọc báo vnexpress, chứ k phải chả kể cho em nghe

Em thấy bán bánh tráng trộn đi....haha...ở sài gòn có thằng cha bên quận 10, bán bánh tráng trộn, nghe chả kể một ngày kiếm gần 2 chai...hixx.....
PS: cái này em đọc báo vnexpress, chứ k phải chả kể cho em nghe

đấy là doanh thu thoai, còn chi phí, lợi nhuận, opportunity cost thì chưa chắc nó đã nói cho mình đâu :) đi bán xôi còn kiếm bạc triệu 1 buổi sáng kìa :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,459
Thành viên mới nhất
linkv9betonline
Back
Bên trên