HOT Kinh nghiệm Thi tuyển và Phỏng vấn vào Ngân hàng Tiên phong (TPB)

hi. em là thành viên mới toanh đây. Em mún hỏi xem có ai có kinh nghiệm thi tuyển vào ngân hàng Tienphongbank không? Chỉ em với mai em đi phỏng vấn vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp rùi.

Tổng hợp đề thi tham khảo:

1. Đề thi IQ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
đề thi KHCN 19/07/2014: 100 câu, 30 câu tiếng anh, 20 câu IQ, 25 câu kỹ năng bán hàng, 25 câu nghiệp vụ
- Tiếng anh:15 chia ĐT, các thì, câu so sánh.., 3 câu tìm lỗi sai, 12 câu điền vào chỗ trống ( đoạn văn, có từ sẵn chỉ cần chọn) nói chung là ko khó lắm
- IQ: như mấy đề đã post sẵn, trúng được tầm 5 -7 câu, tự làm dễ thêm được 5 - 7 câu nữa, còn lại ai thông minh thì làm tốt, tớ ko thông minh lắm phải oánh bừa vài câu. Hầu như toàn dãy số, thiếu 1 ô rồi tìm.
- Kỹ năng bán hàng: nói chung cái này thì dễ, kiểu lần đầu tiên gặp khách hàng thì cần mang những gì, khách hàng giận dữ phản đối về sản phẩm thì xử lý thế nào... mấy cái này nhìn đáp án là dễ suy ra hết
- Nghiệp vụ: hỏi toàn lý thuyết, ko có bài tập tính toán gì: hợp đồng bảo lãnh là gì, công thức tính tỷ giá, FOB, CIF ai chịu trách nhiệm về HH....
tớ cảm thấy đề ko khó, chỉ cần chú ý là làm được hết. trí nhớ có hạn, các bạn thông cảm!! :)

TPBank nộp tầm 3 4 ngày là họ trả lời ngay ấy.
Mình mới nhận được thư mời làm việc tại TPB đây. Cơ mà lòi ra mục phải tham gia Chương trình đào tạo chi chi ấy nữa, nếu điểm ko trên 7 bị đánh rớt hay sao ấy ==. Đang đau đầu hết sức đây.
Chào b, b cho mình hỏi, b pv ở TP mấy vòng đó? Mà khi pv ng ta hỏi những gì? có xoáy nhiều nvu ko? Mình sắp đi pv vị trí Tái thẩm định KHCN

TP đi pv có phải mang j k mọi người, thấy email chả nói j cả :|
Bạn trinhducan thi vào ngày nào mã đã nhận được thư mời phỏng vấn vậy? Mình thi vào ngày 20/07 vừa rồi. Nhưng chắc là đi pv thì chỉ cần mang CMND đi thôi chứ hồ sơ thì chưa đâu. Có lẽ mình tạch vòng thi viết rồi!

Bạn trinhducan thi vào ngày nào mã đã nhận được thư mời phỏng vấn vậy? Mình thi vào ngày 20/07 vừa rồi. Nhưng chắc là đi pv thì chỉ cần mang CMND đi thôi chứ hồ sơ thì chưa đâu. Có lẽ mình tạch vòng thi viết rồi!
mình thi từ 12/7 cơ, thi thẩm định :D, cứ đợi đi bàn à, mới vừa thi mà

Sáng nay có bạn nào đi pv tái thẩm định KHCN ở TTC- Duy Tân ko nhỉ? Mình đến thấy toàn các bạn Tái thẩm DN với thẩm định ts

Sáng nay có bạn nào đi pv tái thẩm định KHCN ở TTC- Duy Tân ko nhỉ? Mình đến thấy toàn các bạn Tái thẩm DN với thẩm định ts
Thẩm định gì đều vào phòng tín dụng tầng 13 phỏng vấn hết thì phải, hai chị khá là nice. Chắc chắn sẽ có câu hỏi nếu chị chuyển em sang bộ phận kinh doanh có được không?

Hnay m vừa đi về, pv vị trí thẩm định giá í :v, có mỗi 2 anh chị trẻ pv, hỏi mỗi gt bản thân, rồi c hỏi em có tự tin về gì nữa,bảo em tự tin về cả sale, chị bảo thế c sẽ note e sang QHKH CN nhé :v
Xong anh kia hỏi : Em cận mấy phẩy, đeo kính xinh hơn hay bỏ kính ra :v
Mỗi thế :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,501
Thành viên mới nhất
mokatamtamcq