Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chào các bạn! mình là sinh viên trường Luật, khoa kinh tế. còn vài tháng nữa là ra trường, cũng muốn thử đăng kí thi tìm việc ở Ngân hàng xem thế nào! mình học Luật nên chắc đăng kí vị trí ở phòng pháp chế. có bạn nào biết hoặc có kinh nghiệm thi vào phòng này, phỏng vấn, bài thi gồm những nội dung gì ko thì post lên đây chia sẻ cho mình với nhé!
thanks cả nhà.

Mọi người ơi cho em hỏi là em đang đi thực tập ở 1 ngân hàng...em nghe nói trong khoảng thời gian sắp tới khoảng cuối tháng 3 đầu tháng 4 là sẽ có rất nhiều ngân hàng lúc đó cũng sẽ tuyển nhân viên...em rất muốn đăng ký tham gia nhưng liệu lúc đó mình có đủ điều kiện để đăng ký ko cả nhà nhỉ ??? em sợ là sau khi hoàn thành xong thực tập thì lúc đó các ngân hàng cũng tuyển đủ rồi thì lại phải chờ tới đợt tuyển cuối năm thì cũng khó...mọi người giúp m nha...thanks rất nhiều :D

Mình nhận thấy hầu như các bank cổ phần tuyển rầm rộ vào đợt tháng 3-tháng 4 khi mà sv các trường đại học chuẩn bị thực tập xong hoặc đã thực tập xong. Thử việc 2 tháng là vừa đẹp khi lấy bằng, nếu ok thì ký hợp đồng học việc hoặc chính thức (thường là học việc 6 tháng đối với bank cổ phần). Và đợt 2 là tháng 7- tháng 8 thậm chí có 1 số NH kéo dài đến tận tháng 9- tháng 10 là đợt cuối của mùa tuyển dụng ồ ạt. Và hầu như những ai lọt vào đợt này thì cơ hội ở lại làm nhân viên chính thức khá là cao (cao bao nhiêu % thì k rõ nhưng chắc chắn hơn đợt 1)
Vấn đề bằng cấp thì các bank cổ phần đều chấp nhận cả những sv chuẩn bị ra trường (sv năm 4) tuy nhiên bảng điểm của các bạn phải đẹp đẹp 1 chút. (bằng Khá trở lên đối với các trường hệ công lậpk, và giỏi đối với hệ dân lập thì cơ hội được tham dự thi tuyển là khá cao)
Và quan trọng hơn là sự tự tin của các bạn, cứ cố gắng, tích cực nghe ngóng thông tin tuyển dụng của các bank để có thể nộp hồ sơ. Sự tự tin của các bạn có thể coi chiếm 50% khả năng có đỗ vào các bank hay k, 50% còn lại sẽ là may mắn, kiến thức và 1 chút quen biết của bạn
p/s: đây là 1 số kinh nghiệm mình đã từng trải qua và đúc kết được. Chúc các bạn sẽ trở thành 1 banker tự tin, năng động và thành công trên con đường phía trước. Gluck for all :)

Mọi người ơi, có ai phỏng vấn vị trí CSR chưa? hix. Mình có lịch phỏng vấn vào chiều mai, lo quá! Không biết người ta có hỏi nhiều về nghiệp vụ không nhỉ?

Mọi người ơi, có ai phỏng vấn vị trí CSR chưa? hix. Mình có lịch phỏng vấn vào chiều mai, lo quá! Không biết người ta có hỏi nhiều về nghiệp vụ không nhỉ?
không cần lo quá đâu cậu ah. hôm trước tớ cũng phỏng vấn vị trí này nhưng hỏi ít lắm. ah mọi người có ai được gọi trúng tuyển vị trí CSR thì thông báo cho mọi người nhé để đỡ phải đợi chờ.hic

tình hình là em dự thi vị trí pfc của acb ngày 15/7 tại chi nhánh phú lâm. kết quả cũng hơi bết nên nên đợi hoài không thấy gọi pv. lên web acb thấy lại đăng tuyển pfc nữa nên nghỉ là mình out rồi. hôm qua, gọi lên phòng nhân sự thì đc báo kết quả đạt và tuần tới sẽ gọi đi phỏng vấn. có ai thi cùng đợt với e đã được gọi đi phỏng vấn chưa nhỉ?

Bạn được gọi Phỏng vấn chưa? và kết quả sao rồi, hôm nay mình cũng vừa nhận được tin nhắn đi test vị trí PFC ở CN Phú Lâm Q6 nè, mình là dân ngoại đạo mình học QTKD nên lo wa', bạn có kinh nghiệm gì thì share cho mình với, hx hx!!!

@huongthanh310 : tớ cũng chỉ được phỏng vấn vài phút thui,chán lắm,chắc toạch rùi
ai được gọi hoàn thiện hồ sơ thi teller ngày 17,18 thì loa lên cho pà kon chúc mừng + đỡ hi vọng nha.hic
ủa, sao bạn GemXing biết ngân hàng gọi hoàn thiện hồ sơ ngày 17,18, sau bao lâu thì họ gọi hoàn thiện hồ sơ nhỉ. hic, tớ vừa phỏng vấn sáng nay, cũng nghĩ tạch roài :(

ủa, sao bạn GemXing biết ngân hàng gọi hoàn thiện hồ sơ ngày 17,18, sau bao lâu thì họ gọi hoàn thiện hồ sơ nhỉ. hic, tớ vừa phỏng vấn sáng nay, cũng nghĩ tạch roà
ban ơi phỏng vấn người ta hỏi những gì thế ? tớ cũng sắp phỏng vấn rùi , lo quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back