Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chào bn. M cũng đc gọi đi pv teller. m nhận đc lịch là vào sáng 6/2 bn ạ. ko bít bn có cùng lik ko nữa.hi

---------- Post added 04-02-2012 at 02:11 PM ----------

Bạn gọi lại được cho ngân hàng chưa vậy, phỏng vấn ở đâu vào thời gian nào. hic, đồng cảnh ngộ T.T
m đc gọi đi pv vào sáng hum 6/2. ko bít bn có cùng lik ko vì nghe mọi ng nói là có lik mấy hum cơ.hic.

cậu được pv thế là lâu rồi ý. tớ vào còn có khoảng 2 phút đã ra ngoài rồi cơ.

Hic, hỏi 2phút thì hỏi j vậy bạn? Mà bao nhiêu ng hỏi thế bạn? PV riêng có mình bạn thui hả >.<

tớ vào đc gần 10'đã té rùi.. chả hỏi gì đến kinh nghiệm-- >nản chăc teo rùi

Nta hỏi gì thế bạn thân yêu :-s Hic, nghe sao mà nản zữ pà kon =.=''

bạn nào thi vị trí tư vấn tín dụng cá nhân rồi cho tớ hỏi thi liên quan đến những vấn đề j vậy? thks!
thi vị trí ấy thì vẫn phải 3 vòng IQ, TA và nghiệp vụ. nghiệp vụ thì chủ yếu là kỹ năng bán hàng và mấy cái chỉ số ROE vs ROA thôi nhưng chủ yếu là kĩ năng thôi ko có bài tập :((

[/COLOR][/LEFT][/QUOTE]
gt vê ban than lâcuu k thể thiếu. hii.ngoai ra hoi qtrinh lam viec đo

co' ba con nao thi FPC o ACB HQV ngay 4/2 ko nho`? ko biet co* cau diem the nao thi qua =.= lo wa

---------- Post added 05-02-2012 at 12:24 AM ----------

ban o^n trong TCDN la co' het y ma :D minh vua thi tai HQV mung 4/2 ne :D

---------- Post added 05-02-2012 at 12:25 AM ----------

bạn nào thi vị trí tư vấn tín dụng cá nhân rồi cho tớ hỏi thi liên quan đến những vấn đề j vậy? thks!

ban o^n trong TCDN la co' het' day

Cho mình hỏi chức danh RA có được thẩm định hồ sơ không?

Thẩm định hồ sơ thì RA được thẩm định còn TSBĐ ko được thẩm định mà do AREV là 1 công ty chuyên thẩm định tài sản của ACB thẩm định,

---------- Post added 05-02-2012 at 12:32 AM ----------

[/COLOR]

Hic, hỏi 2phút thì hỏi j vậy bạn? Mà bao nhiêu ng hỏi thế bạn? PV riêng có mình bạn thui hả >.<

Người phỏng vấn hỏi sẽ không theo những câu hỏi có sẵn mà người ta sẽ hỏi theo các câu trả lời của bạn. Vì vậy bạn hãy dẫn dắt và " đặt bẫy " người phỏng vấn. Câu trả lời cho câu giới thiệu bản thân quyết định những câu hỏi tiếp đó của buổi phỏng vấn !

hom nay minh vao Techcombank thuc tap ngay dau tien...cam jac lo au hoi hop...minh chuan bi rat nhju nhug van thay lo...k bit se the nao...thui tuy thoi co ung pho vay hĩ

chào bn. M cũng đc gọi đi pv teller. m nhận đc lịch là vào sáng 6/2 bn ạ. ko bít bn có cùng lik ko nữa.hi

---------- Post added 04-02-2012 at 02:11 PM ----------

m đc gọi đi pv vào sáng hum 6/2. ko bít bn có cùng lik ko vì nghe mọi ng nói là có lik mấy hum cơ.hic.
Bạn pv về chia sẻ kn cho mình với. Hix, lo quá, mai tớ cũng pv teller :(

@huongthanh310 : tớ cũng chỉ được phỏng vấn vài phút thui,chán lắm,chắc toạch rùi
ai được gọi hoàn thiện hồ sơ thi teller ngày 17,18 thì loa lên cho pà kon chúc mừng + đỡ hi vọng nha.hic

cậu ơi, thế có mấy người phỏng vấn vậy, mình mai cũng đi phỏng vấn mà không bít số phận sẽ ra sao

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên