Review Kinh nghiệm Phỏng vấn sơ loại tại Ngân hàng HDBank năm 2014

có ai còn nhớ câu hỏi nghiệp vụ ko?
đề là random trong ngân hàng câu hỏi, như mình nói đề của mình vào phần lớn là tài sản đảm bảo với hạn mức tín dụng, bạn cứ ôn mấy phần đó đi, vì lúc thi xong nc thấy đề của mọi ng cũng toàn vào 2 phần đó.
Ngoài ra là câu hỏi về kiến thức của mình về doanh nghiệp như : Cty TNHH 1TV thì đáp án nào đúng:
a,cá nhân là chủ
b,tổ chức làm chủ
c,2 đ.án kia sai
d, 2 đáp án kia đúng
Trong doanh nghiệp ai là ng ký kết các hợp đồng:
a , Ng đại diện trc pháp luật
b, chủ tịch HĐQT
c, Tổng giám đốc
d , các đáp án trên đều đúng
Các công ty CP có tối thiểu bao nhiêu cổ đông:
a,1
b,2
c,3
d, ko giới hạn
đấy mình nhớ mang máng là vậy ^^

Mình đi thi nhiều ngân hàng rồi ( ~12 bank :)) ), và đánh giá đề thi của HDBank là hay nhất trong các lần mình thi. Mang tính phân loại ứng viên khá rõ ràng, nghiệp vụ có, hiểu biết chung có, tiếng anh thương mại và ngân hàng có. IQ khó, đến hôm thi PV thì nội dung PV cũng rất hay, người phỏng vấn cò quay liên tục và bạn phải bảo vệ đc chính kiến của mình. toàn câu hỏi mở mang tính xử lý tình huống, ứng xử, 1 tẹo nghiệp vụ .... Quan điểm cá nhân ^^

Mình đi thi nhiều ngân hàng rồi ( ~12 bank :)) ), và đánh giá đề thi của HDBank là hay nhất trong các lần mình thi. Mang tính phân loại ứng viên khá rõ ràng, nghiệp vụ có, hiểu biết chung có, tiếng anh thương mại và ngân hàng có. IQ khó, đến hôm thi PV thì nội dung PV cũng rất hay, người phỏng vấn cò quay liên tục và bạn phải bảo vệ đc chính kiến của mình. toàn câu hỏi mở mang tính xử lý tình huống, ứng xử, 1 tẹo nghiệp vụ .... Quan điểm cá nhân ^^
=)). t cũng thế. ko bị hỏi nghiệp vụ. mà bạn trước tớ và sau tớ hỏi nghiệp vụ tùm lum luôn. và cuối cùng là bảo cầm hồ sơ về. đen thế chứ lị

=)). t cũng thế. ko bị hỏi nghiệp vụ. mà bạn trước tớ và sau tớ hỏi nghiệp vụ tùm lum luôn. và cuối cùng là bảo cầm hồ sơ về. đen thế chứ lị
Uh PV thì nó vô cùng lắm, dạng nào cũng có thể hỏi vào. PV chốt lại bạn phải thể hiện đc các chính kiến của mình, 1 tinh thần ham học hỏi, háo hức cống hiến cho cv tại vị trí ứng tuyển, dĩ nhiên là có KN là 1 lợi thế. Đó là mấu chốt của PV.
he he chính vì thấy cái đề thi nghiệp vụ hay nên đã đầu quân cho HDB đc năm rưỡi thì chuyển :))))))))

Uh PV thì nó vô cùng lắm, dạng nào cũng có thể hỏi vào. PV chốt lại bạn phải thể hiện đc các chính kiến của mình, 1 tinh thần ham học hỏi, háo hức cống hiến cho cv tại vị trí ứng tuyển, dĩ nhiên là có KN là 1 lợi thế. Đó là mấu chốt của PV.
he he chính vì thấy cái đề thi nghiệp vụ hay nên đã đầu quân cho HDB đc năm rưỡi thì chuyển :))))))))
@@ thế là bác làm ở bank này rồi ạ. @@. giờ bác làm bank nào

Mình về Ba Vì làm kinh doanh, mở trang trại chăn nuôi bò sữa, hàng ngày bú sữa bò ngày qua ngày cho nhẹ đầu, đời sống du mục thật là phiêu :))))))
=)). bác nè vui tính thiệt =)). nhưng phải nói là đề HD hay thiệt. e cũng thi vài bank. nhưng thấy bank nè hay nhất

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên