VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng gần 1100 chỉ tiêu tại 132 chi nhánh trên toàn hệ thống 2017 [13.04.2017]

Bạn apply vào chi nhánh nào?!
Shb cũng như các ngân hàng khác đều chia hạng cho chi nhánh, top các chi nhánh lớn (H.O, Hà Nội, Quảng Ninh, Sài gòn, Cần Thơ); cấp 1 (đà nẵng, đồng nai....); cấp 3 (Huế, Lâm đồng...).
Mức lương các cn này chênh nhau ~30% nhé (tại thời điểm mình còn làm).
Ngoài ra, nếu bạn có exp, shb ngoài lương + phụ cấp sẽ + thêm cho bạn 1 khoản gọi là chi phí thu hút nhân tài (tại thời điểm mình nghỉ thì chi phí này tại ĐN cao nhất là 3,5 trđ/tháng,người1 cv qhkh cn có exp sẽ dao động ~13tr/tháng , chưa kể thưởng).
Cấp lãnh đạo sẽ "ngon" hơn rất nhiều!!!
Không mình k làm ở shb ma làm ở acb bạn ạ. Không biết nên mới hỏi bạn để deal lương lậu bạn a. Thanks bạn giúp đỡ.

Em cần tư vân giữa QHKH cn của VTB và QHKH DN của MB thì chọn cái nào ạ. Cả 2 đều là chi nhánh tỉnh.

Em cần tư vân giữa QHKH cn của VTB và QHKH DN của MB thì chọn cái nào ạ. Cả 2 đều là chi nhánh tỉnh.
Cá nhân: hs đơn giản, ít bỏ chất xám, VTB thương hiệu có uy tín, lãi suất cạnh tranh ---> dễ có nguồn khách hàng ---> làm nhìu thì abcxyz nó cũng sẽ nhìu :3
Doanh nghiệp : hs phức tạp hơn, tốn chất xám trg quá trình làm/tác nghiệp, tùy vào chương trình nên ls MB bình quân ( có thấp nhất đi nữa) cũng k cạnh tranh đc với VTB. Nhưng MB là nh tmcp tư nên cơ chế thoáng, xử lý hs nhanh lẹ...
Dn thì pro hơn Cn.
Còn tùy tỉnh của bạn thế mạnh là gì (bạn có thể vào trang web tỉnh để mà xem cái mục tình hình kinh tế trênvđịa bàn 6-12 tháng qa để nắm) + thêm sở thích của bạn.
Okay, done

Mình vừa đc gọi báo đỗ rồi nhưng phải hoàn tất hồ sơ rồi xác minh nhân thân nữa mới chắc chắn đc hay ko, như thế liệu có nguy cơ trượt nữa ko nhỉ [emoji23][emoji23]

Bạn ơi yên tâm như thế đỗ 99% rồi nhé,t cũng đc gọi đỗ 05/05, sáng nay bên TCHC báo sẽ đi xác minh nhân thân tại phường nhà và cq đang công tác,nếu ko có vấn đề gì vi phạm sẽ đc mời đến ký hợp đồng bạn à

Vậy à? Thế b nộp hồ sơ rồi họ mới xác minh hay là ntn b? B ký hợp đồng chưa vậy?

Mình vừa được mời làm ở cả vietin lẫn mb. Mình ở đợt tuyển dụng tháng 2 vừa rồi. Sau một ngày thử việc vị trí gdv ở vietin thì chồng mình đã k cho mình đi làm nữa, bảo chuyển sang mb làm. Mình chưa có quyền truy cập nên chỉ phụ làm việc vặt thôi, nhưng nhìn các bạn ấy làm 9,10h tối mới về đều như vắt chanh, kể cả thứ 7,cn, không có thời gian nghỉ trưa, ăn trưa và làm vệ sinh cá nhân gói gọn trong 10p ngắn ngủi, thì mình cũng đủ biết tương lai của mình nếu tiếp tục ở đây rồi. Tết đợt rồi chuyển core nên thậm chí các bạn còn k đc nghỉ Tết mà vẫn phải lên ngân hàng làm việc. Lương thưởng chia trung bình thì gấp 3 nhcp ngày xưa mình làm nhưng cv gấp 10 lần thì k cân xứng. Mình k đánh đồng tất cả các cn của vietin vì k biết các cn khác thế nào nhưng cách làm việc k phân chia rõ ràng, cái j cũng tới tay gdv thì gdv như kiểu lao động khổ sai ý. Kiểu này gặp mặt chồng còn khó huống gì sinh con, nuôi con. Mình đã đọc review trước rồi mới nhận việc, nhưng 7,8h mình còn cố gắng được chứ trải nghiệm thực tế thế này thì thua rùi.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,492
Thành viên mới nhất
nhacaivn138red
Back
Bên trên