OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng Giao dịch viên tại Hà Nội & TPHCM [23.10.2013]

Các bạn được pv họ hỏi những j thế? Chia sẻ kinh nghiệm cho m vs:)
Đầu tiên "em giới thiệu về bản thân mình đi!"
Tại sao em lại ứng tuyển vào vị trí này?
em đang tìm việc theo cơ hội nghề nghiệp hay sự yêu thích đối với công việc?
em có nộp hồ sơ tại đâu nữa ko?
trình độ tiếng anh của em có tốt ko? em có thể tự giới thiệu về bản thân mình bằng tiếng anh ko? (có bạn khác bị hỏi giới thiệu sự hiểu biết của em về OCEANBANK)
nếu bạn đang đi làm chỗ khác, thì họ hỏi tại sao bạn đang làm chỗ đó mà lại ứng tuyển vào oceanbank?
nếu bố mẹ bạn có chức quyền hoặc làm gì đó to to ở địa phương, hoặc bố mẹ bạn làm trong ngành NH nhưng ở địa phương, thì họ sẽ xoáy sâu hỏi bạn tại sao bạn ko về quê mà lại ở HN (chắc họ muốn dò xem sự gắn bó của bạn với NH)
Đó là những câu hỏi họ hỏi mình và bạn mình :)
Ngoài ra mình thấy, một số bạn đi phỏng vấn mà vẫn ăn mặc ko được phù hợp lắm, trông hơi lôm côm @@ và quan trọng nhất là phải giữ được bình tĩnh, có bạn mất bình tĩnh, vào đó ngồi đung đưa ghế bị chị ấy bảo "em ko ngồi yên được à" và kết thúc pv ngay chỉ sau 2p :( bạn nên đoán các câu hỏi mà họ sẽ pv rồi tập trả lời trôi chảy trước :)

cho t hỏi. có bạn nào nhận được tin nhắn gọi đi phỏng vấn CV QHKH cá nhân ko. Biết là không được GDV rồi thía mà hôm nay lại nhận thư đi phỏng vấn. mình thì rõ ghét QHKH. có bạn nào cùng đợt pv vừa xong giống mình không. hix

23/10 mới hết hạn nộp hồ sơ mà các bạn đã thi viết cả phỏng vấn xong hết rồi à :( huhu mình còn chả được gọi đi thi buồn quá

Hai bạn longvet06 và lucky_mieo có biết vị trí này có áp chỉ tiêu huy động không vậy, có kinh nghiệm gì không chia sẻ đi. T hơi lo lắng
c ơi, hồ sơ c nộp cho oceanbank gồm những giấy tờ gì vậy? c đi làm được mấy ngày rồi tình hình thế nào? có áp chỉ tiêu ko?

c ơi, hồ sơ c nộp cho oceanbank gồm những giấy tờ gì vậy? c đi làm được mấy ngày rồi tình hình thế nào? có áp chỉ tiêu ko?

Thông tin hồ sơ thì có trên trang chủ ocean bank ấy c, vào đấy có đầy đủ. T đilàm đc 1 tuần rồi, chưa thấy áp chỉ tiêu gì. Mới đầu vào học việc thôi. Ký hợp đồng học việc 2 tháng trước. C cứ vào đi, nhân viên Ocean các chị ấy thân thiện và nhiệt tình lắm

Thông tin hồ sơ thì có trên trang chủ ocean bank ấy c, vào đấy có đầy đủ. T đilàm đc 1 tuần rồi, chưa thấy áp chỉ tiêu gì. Mới đầu vào học việc thôi. Ký hợp đồng học việc 2 tháng trước. C cứ vào đi, nhân viên Ocean các chị ấy thân thiện và nhiệt tình lắm
ok. tks c nhe. c lam o hoi so hay phong giao dich nao the? t thi cung dot voi c nhung hom thu 6 moi dc goi lam gdv khoi ke toan và giao dich trong nuoc o Hoi so c ah. t tuong out roi nen da chuyen huong sang lam giang vien, co the thang 12 nay tro giang. cug dang phan van, bo cung tiec.

ok. tks c nhe. c lam o hoi so hay phong giao dich nao the? t thi cung dot voi c nhung hom thu 6 moi dc goi lam gdv khoi ke toan và giao dich trong nuoc o Hoi so c ah. t tuong out roi nen da chuyen huong sang lam giang vien, co the thang 12 nay tro giang. cug dang phan van, bo cung tiec.

T làm phòng giao dịch thôi c ah. Hôm t đi nhận cũng có 2 anh đỗ vị trí như c ấy. T thấy c nên làm vị trí mà c thấy thích làm thôi. Nghề gì cũng có cái hay của nó. :D

tớ mới được gọi tiếp nhận vị trí GDV, nhưng đợt t thi ngày 20/10 rồi, chiều nay lên HSC nộp hồ sơ chính thức. Có bạn nào cũng làm GDV đợt này không nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back