Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
hi, panda cũng từ Sacom nhảy sang Vietin ah, mình cũng thế nè! bạn xin nghĩ bên Sacom chưa? bên CN có làm khó khăn gì panda ko, mình cũng đắn đo khi xin nghỉ bên Sacom quá bởi vì bên này cũng tốt... :)
hi bạn, mình nộp đơn xin nghỉ từ hôm đầu tuần mà sếp chưa kí :D chị ở phòng hành chánh vietin bảo là phải có quyết định thôi việc bên Sacom thì mới vào làm, mình xin dời lại đến đầu tháng sau rồi :D bạn có phải bàn giao hồ sơ và xin dời ngày nhận việc ko?
Bạn đang làm ở đaau
mình ở Đồng Nai :D

Em này cũng không đẹp mà cũng nổi tiếng nè :v nhiều khi người ta nổi do tai tiếng
nữa đó. Và em này cũng nghĩ là mình nổi tiếng vì nhan sắc ý :D:D:D

ờ, cmt nghe ngộ nhỉ, @lovezuloveme là người "trước sau như một" mà, xuất hiện trước hay sau anh thì cũng vẫn là "LCD" thôi chứ răng nữa hử? Lợn tất nhiên cũng có lòng tự trọng chứ, đuổi đá nó là nó chạy một đi không trở lại còn @lovezuloveme đã bị đuổi và phắn ngay lập tức nhưng với khẩu hiệu "ta sẽ trở lại và ngu dại hơn xưa". Là em đấy @Dạ Khúc, làm j mà phải cmt ỉa với đái làm j để châm ngòi cuộc chiến rồi sau đó lại thanh minh theo kiểu tôi vô hại , k pải tôi làm "cuộc cãi vã này".
đọc cmt của bạn thấy "đã" lắm, rất hay

tức là thử việc thì ở chi nhánh chính ( có thể phòng KHCN or KHDN nhưng sau đó có thể bạn được phân về 1 PGD nào đó thuộc chi nhánh ( vì 1 chi nhánh có nhiều PGD trên địa bàn tỉnh mà bạn ) . Vietinbank chủ yếu các phòng PGD ở thành phố tuy nhiên ko loại trừ TH có PGD ở huyện lân cận , nói chung tổ chức phân đi đâu thì đi đó bạn ạ . Vietinbank còn có cái kiểu tuyển dụng vị trí tín dụng nhưng khi vào chi nhánh thiếu GDV vẫn điều sáng làm GDV như thường . nói chung mình thì ngán Vietinbank tận cổ, và cảm thấy chả phải là mảnh đất màu mỡ gì ở đây cả ;((

tức là thử việc thì ở chi nhánh chính ( có thể phòng KHCN or KHDN nhưng sau đó có thể bạn được phân về 1 PGD nào đó thuộc chi nhánh ( vì 1 chi nhánh có nhiều PGD trên địa bàn tỉnh mà bạn ) . Vietinbank chủ yếu các phòng PGD ở thành phố tuy nhiên ko loại trừ TH có PGD ở huyện lân cận , nói chung tổ chức phân đi đâu thì đi đó bạn ạ . Vietinbank còn có cái kiểu tuyển dụng vị trí tín dụng nhưng khi vào chi nhánh thiếu GDV vẫn điều sáng làm GDV như thường . nói chung mình thì ngán Vietinbank tận cổ, và cảm thấy chả phải là mảnh đất màu mỡ gì ở đây cả ;((
:) nhận định này giống y xì 3 năm trước của mình...sau 3 năm trải qua 4 vị trí...tôi đã không muốn cống hiến ở nơi đào tạo đầu đời của mình nữa. Có lẽ là sai nhưng chỉ là sai thời điểm thôi :)

:D Dù nói gì đi nữa thì cũng tự hào là sau khi làm VietinBank một thời gian thì ra làm các ngân hàng khác tự tin hơn hẳn vì hầu như cái gì cũng biết, cái gì cũng phải làm. :D Mặc dù quãng thời gian đó cũng không đem lại nhiều vui vẻ nhưng có cực khổ thì mới biết sung sướng là như thế nào.
Ở VietinBank, quy trình quy định rất chặt chẽ, tuy nhiên rủi ro thì vẫn cứ xảy ra nhiều, không hiểu vì sao nữa. :D Perhaps it's a corporate culture!

:D Dù nói gì đi nữa thì cũng tự hào là sau khi làm VietinBank một thời gian thì ra làm các ngân hàng khác tự tin hơn hẳn vì hầu như cái gì cũng biết, cái gì cũng phải làm. :D Mặc dù quãng thời gian đó cũng không đem lại nhiều vui vẻ nhưng có cực khổ thì mới biết sung sướng là như thế nào.
Ở VietinBank, quy trình quy định rất chặt chẽ, tuy nhiên rủi ro thì vẫn cứ xảy ra nhiều, không hiểu vì sao nữa. :D Perhaps it's a corporate culture!
chuẩn bài luôn theo phong cách Vietin...một người giỏi một việc biết nhiều việc he he

Mình thì thấy quy trình vietin ko phải chặt chẽ mà rườm rà vô đối. Văn bản thì ra liên tục , quy trình hay thay đổi, làm cán bộ vô cùng mệt, cứ dăm bữa nửa tháng lại thay mô hình, thay quy trình khiến KH cũng chán nản. Lõi ngân hàng thì dùng phần mềm cũ rích, chậm chạp.các ngân hàng cổ phần họ đã dùng T24 hiện đại nhất từ bao lâu rồi cơ. KHông phải mình định kiến hay gì với vietin nhưng phải công nhận hệ thống lõi quá cũ kĩ rồi. Chính vì thế khâu qlí rất khó, cũng từng ấy việc các NH khác 1 ngày xong , vietin mất vài ba ngày. Theo mìng đó là 1 nguyên nhân lv ở vietin thêm áp lực.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute