mình xin về sớm nhưng vẫn k kịp..xe lại hỏng máy giữa đường..đến vcb thì đã 5h30..đúng là chỉ muốn khóc nhưng mà k được khóc vì k manly :(( k có duyên với vcb rồi :(

chiều nay mới lên nộp, cũng ko đông lắm, may mắn quá nhưng lại khám phá ra mấy bạn đang làm công việc hiện tại rất khủng mà cũng đi thi tuyển, thế thì lần này chắc ko qua nổi vòng hồ sơ rồi!

tưởng nộp từ hôm qua rồi :-w
nhìn lại nick kìa, t cũng nhầm giống c!

chiều nay mới lên nộp, cũng ko đông lắm, may mắn quá nhưng lại khám phá ra mấy bạn đang làm công việc hiện tại rất khủng mà cũng đi thi tuyển, thế thì lần này chắc ko qua nổi vòng hồ sơ rồi!
nhìn nick b nè mình thấy hơi giật mình! :D

Nản, mình định nộp chi nhánh Hoàng Mai cho gần nhà, nhưng chi nhánh này đông quá rồi, không thu hồ sơ chi nữa, sau khi ngó nghiêng 1 hồi quyết định chuyển qua chi nhánh Khách hàng đặc biệt vì cái tên nó rất chi đặc biệt :-bd:-bd:-bd

Mình nộp chiều qua, 2h mới đến nhưng cũng mất khoảng 30p chờ đợi thôi, đông là dg nhiên nhưng k đến nỗi xếp hàng mấy tiếng như hôm đầu tiên, may quá, k thì k nộp dc cũng nên.

Theo ngu ý của mình, thì việc bạn chọn dky vào chi nhánh nào là thể hiện bạn "ưu tiên" chi nhánh đấy hơn thôi, mà cũng chỉ là vì địa điểm, còn VCB cũng hiểu là nếu họ điều chuyển bạn thì khả năng bạn ok cũng rất cao, nhất là điểu chuyển về gần Ttam thành phố. Nên tớ nghĩ dky chi nhánh ít HOT (HMai THo hot> Soc Son, DAnh > KHDB) sẽ giúp mình qua dc vòng hồ sơ và vòng thi viết dễ dàng hơn chút thôi. Chứ đến vòng phỏng vấn thì nếu thấy bạn hợp vị trí khác, or chỗ khác có cần ng như bạn thì họ sẽ chuyển thôi. Anh VCB nói k sai "dk ở đâu thì thi ở đấy" tức là điểm thi vẫn xét theo chi nhánh ý, nhưng họ vẫn sẽ luôn xem xét từ trên xuống dưới nữa, chênh nhiều thì họ sẽ chuyển, chả ai muốn lấy ng kém vào đâu (mà mình nghĩ cũng ít ng kém :()

Còn CN KHDB mình nghĩ 90% là khách VIP và khách nc ngoài, nên sẽ yêu cầu ngoại hình và kinh nghiệm, dù ít ng thi, nhưng đến vòng pvan mà họ nhìn mình 1m6 mặt mụn chắc là cũng out thôi, nói chung là khác biệt k nhiều giữa các chi nhánh đâu, b đỗ dc thì vẫn sẽ đỗ, k đạt ycau thì vẫn sẽ trượt thôi. Với CN này chắc chắn trong nội thành, chả khách VIP nào ra ruộng lúa giao dịch đâu.

Mình dky Tây Hồ đây. Hqua HMai k thu nữa vì 20 suất mà đã 400 hồ sơ rồi, mình nhẩm tính số lượng thì đến hết 2 ngày thi hồ sơ, các chi nhánh khách cũng phải tầm từ 300 trở lên là ít, hi vọng k bị out từ vòng hồ sơ thôi :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên