BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 - gần 1000 chỉ tiêu trên TOÀN HỆ THỐNG [30.05-03.06]

Có bác nào có bảng điểm TRƯỚC vòng pv của Quang Trung ko ạ? Gửi e với ạ!

Theo topic này từ đầu, giờ mới viết cmt đầu tiên. Mình thi CN tỉnh, điểm thi viết cũng tốt ( cao nhất chi nhánh), lúc pv cũng khá ổn, pv hẳn 45p, hội đồng pv rất thoải mái, mình trả lời rất tốt, hội đồng cười rất nhiều, cứ hi vọng lần này về với BIDV rồi, thế mà mấy hôm trước biết là mình tạch =))). Phải nói lúc biết kết quả, mình nghĩ " sao lại thế ?????". Rồi khi nc với đứa em, cũng thi cùng chi nhánh, nó nói tình trạng của nó, mình mới lại nghĩ " à, ra là thế à, haha..." .

Đây là cách ngược lại với cách làm qua loa phỏng vấn 5p là xong (pv đến tận 45p thường do ít thí sinh, thôi rảnh ngồi tám với ứng viên cho vui). Thực ra tình trạng thiếu nhân sự chỉ diễn ra ở các thành phố lớn, nên thi những chi nhánh tuyển nhiều để có cơ hội đậu hơn, cơ hội đậu ở tỉnh rất rất rất thấp trừ khi bạn chỉ đi thi, pv coi như có dịp về thăm quê đối với những bạn ở xa và đi cho vui đối với những bạn ở tại địa bàn. Tuy nhiên một số chi nhánh ở tỉnh tuyển nhiều vì mở PGD tại địa bàn thì vẫn có hy vọng.

COCC đã là vấn đề muôn thuở, các bạn thử đặt mình ở vị trí đậu do COCC tất nhiên bản thân sẽ thấy vui vì do mình quen biết nên có suất. Các chi nhánh, PGD tuyển người quen biết sẽ yên tâm hơn, tất nhiên chẳng lẽ trình độ mấy bạn COCC chán đến nỗi ko làm được việc. Tôi nghĩ trường hợp trình độ kém mà trụ được chỉ có con, cháu của cấp phó, trường giám đốc sở, ban ngành mà người ta cắn răng để lại thôi.

Vì vậy thi tuyển vào những môi trường kiểu như này đầy đủ cảm giác từ vui, buồn cho đến hụt hẫng vì đủ các thể loại. 3 năm gần đây BIDV, VCB, Viettin mỗi năm đều tuyển 1-2 đợt và rất nhiều bạn đậu do năng lực có, may mắn có, lần 1 rớt lần 2 đậu có, 2 lần đầu rớt lần 3 có, thậm chí có cả lần 4 mới đậu. Năm đầu còn hào hứng thất vọng đủ kiểu, mấy năm sau rồi sẽ bình thường thôi, đến lúc tự nhiên thấy đậu cũng chẳng biết cảm giác ra sao. Hoặc có bạn rớt BIDV thành ra lại là chuyện tốt, đi 1 con đường khác hóa ra sau này lại tốt hơn nhiều mà nếu hồi đó đậu BIDV thì thật ra là con đường u ám đang chờ. Ôi cái cuộc sống.

Mất thời gian. Tiền bạc đi thi thố. Rồi chờ đợi để cuối cùng đk chốt lại câu là đc cơ cấu hết kể cung buồn nhỉ. Thất vọng về cái xã hội này quá.

chi nhánh tỉnh mình không biết sao nghe nói khó thấy cũng nghi ngại quá. =( làm bank đang làm hoài cũng đuối đuối muốn tìm chân trời khác tung chân tung tay

Cuộc đời có nhiều thứ bất ngờ lắm. Tớ lúc mới ra trường đã nộp đơn vô rất nhiều bank,Vượt qua rất nhiều vòng thi viết với điểm số cao thậm chí là đứng đầu chi nhánh,pv thấy ok nhưng cuối cùng vẫn out như thường,rồi ko hiểu sao cơ may lại đến với agribank. Sau 4 năm làm việc, giờ mới nghỉ agribank, cũng bắt đầu nộp vô một số bank khác,vẫn out như thường,vẫn thất nghiệp như thường. Ai COCC kệ họ các bạn ạ,mình cứ cố gắng hết mình, rồi may mắn sẽ đến thôi,tớ cũng đang đi tìm sự may mắn như các bạn đây, xã hội làm sao công bằng hết dc,quan tâm chi cho mệt

Cuộc đời có nhiều thứ bất ngờ lắm. Tớ lúc mới ra trường đã nộp đơn vô rất nhiều bank,Vượt qua rất nhiều vòng thi viết với điểm số cao thậm chí là đứng đầu chi nhánh,pv thấy ok nhưng cuối cùng vẫn out như thường,rồi ko hiểu sao cơ may lại đến với agribank. Sau 4 năm làm việc, giờ mới nghỉ agribank, cũng bắt đầu nộp vô một số bank khác,vẫn out như thường,vẫn thất nghiệp như thường. Ai COCC kệ họ các bạn ạ,mình cứ cố gắng hết mình, rồi may mắn sẽ đến thôi,tớ cũng đang đi tìm sự may mắn như các bạn đây, xã hội làm sao công bằng hết dc,quan tâm chi cho mệt
Thôi, đi thi cho có kinh nghiệm vậy :))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,633
Thành viên mới nhất
Vinh281
Back
Bên trên