BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Mình cũng xin review buổi pv của mình, nói chung thì mình cảm thấy mình thật may mắn vì câu của mình bốc được khá dễ nên chém đc tí, nếu bốc được mấy câu như câu của các bạn mình cứng họng luôn:
Đầu tiên vào giới thiệu bản thân, công việc cũ và nói ngắn gọn những kinh nghiệm mình có được. Sau đó là bốc các câu hỏi:
1. Xã hội: trong thời gian gần đây ở Trung Quốc có hiện tượng ôi nhiễm không khí khá nghiêm trọng, và một mặt hàng mới lạ được kinh doanh trong môi trường trên, em có biết mặt hàng đó ko?
2. Xử lý tình huống: Nếu 1 người hay nói những điều không đúng về em với người khác, em sẽ làm gì?
3. Nghiệp vụ: BIDV hiện tại huy động bằng những đồng tiền nào
A. VND, USD, GBP
B. Vnd, USD, JPY
C. VND, EUR, JPY
D. VND, USD, EUR
Hội đồng pv chỗ mình gồm 5 người, khá là thoải mái vui vẻ các bạn ạ, mình trả lời các anh chị ý cũng rất tập trung nghe và tương tác với ứng viên, có 3 người ngồi giữa hay hỏi nhất nhưng 2 ng còn lại cũng tham gia hỏi nữa. Ngoài 3 câu nghiệp vụ, mình được hỏi nhiều về cv cũ, nơi làm cũ, về gia đình, hỏi mình có tìm hiểu thông tin về bidv hiện tại ko có chương trình gì của bidv triển khai ko, hỏi mình có sẵn sàng làm cho chi nhánh mới thành lập ko... Tổng tg pv của mình 20-25'.

Mình cũng xin review buổi pv của mình, nói chung thì mình cảm thấy mình thật may mắn vì câu của mình bốc được khá dễ nên chém đc tí, nếu bốc được mấy câu như câu của các bạn mình cứng họng luôn:
Đầu tiên vào giới thiệu bản thân, công việc cũ và nói ngắn gọn những kinh nghiệm mình có được. Sau đó là bốc các câu hỏi:
1. Xã hội: trong thời gian gần đây ở Trung Quốc có hiện tượng ôi nhiễm không khí khá nghiêm trọng, và một mặt hàng mới lạ được kinh doanh trong môi trường trên, em có biết mặt hàng đó ko?
2. Xử lý tình huống: Nếu 1 người hay nói những điều không đúng về em với người khác, em sẽ làm gì?
A. VND, USD, GBP
B. Vnd, USD, JPY
C. VND, EUR, JPY
D. VND, USD, EUR
Hội đồng pv chỗ mình gồm 5 người, khá là thoải mái vui vẻ các bạn ạ, mình trả lời các anh chị ý cũng rất tập trung nghe và tương tác với ứng viên, có 3 người ngồi giữa hay hỏi nhất nhưng 2 ng còn lại cũng tham gia hỏi nữa. Ngoài 3 câu nghiệp vụ, mình được hỏi nhiều về cv cũ, nơi làm cũ, về gia đình, hỏi mình có tìm hiểu thông tin về bidv hiện tại ko có chương trình gì của bidv triển khai ko, hỏi mình có sẵn sàng làm cho chi nhánh mới thành lập ko... Tổng tg pv của mình 20-25'.
b pv chi nhánh hồng hà đúng ko?

A. VND, USD, GBP
B. Vnd, USD, JPY
C. VND, EUR, JPY
D. VND, USD, EUR
Đề bạn cũng khó đấy chứ, gặp mình chắc cũng tạch

BIDV mà không hướng đến chuyên nghiệp nhỉ , chắc CN mình phỏng vấn có abcxyz hết rồi, bây giờ tiêu c*c đến phát chán , vào cái bốc câu hỏi luôn , xong lúc trả lời thì người điện thoại , người thì nói chuyện công việc gì ấy với nhau , có mỗi một anh nhìn và một chị ghi chép , cảm giác vừa vào đã bị loại luôn. Chưa kể lúc bốc câu thứ 3 rồi mà còn có anh nói nhỏ xong 2 câu rồi à ???
Trả lời xong thì bảo về luôn . 3 câu hỏi mình trả lời khá tốt , nhưng xem ra không có hy vọng . Chưa kể anh mình năm trước khoe đợt BIDV lấy 6 người thì có 5 người là chưa PV đã "biết trước kết thúc có hậu " =)) Nói thật là càng ngày cái chuyện này nó càng lan rộng ra và người người nhà nhà thi nhau gửi con cháu vào . Hết
hội đồng bên mình rất thoải mái, lắng nghe mình nói. còn việc có COCC mà mình k đc vào thì mình cũng thấy hài lòng, vì gặp được hội đồng nghe mình nói gì.

c cũng bth thôi e. được cái hội đồng pv thoải mái. em thế nào, họ có hỏi về cá nhân nhiều không, trước khi về họ có yêu cầu em viết mấy chữ ko.

Hội đồng mình thích thật, nhưng ngoài anh giám đốc ra có ai hỏi chị k? Chị được hỏi lâu thế, em vào có tầm 15p thôi. Với lại em nháp ra giấy, chữ thì run run, k rõ ràng, anh giám đốc hỏi xem luôn, k yêu cầu viết nữa.

review cho các bạn 1 chút để chinh chiến đợt tiếp của BIDV nhé. câu hỏi của m là:
1. Nghiệp vụ: Theo em kê hoạch kd có quan trọng k?Tại sao fai xây dựng kế hoạch kinh doanh, Về nên xây dựng KH KD thế nào
2. tidnh huống: bạn có thích sự thay đổi k? nếu có 1 sựu thay đổi bất lợi cho bạn thì bạn làm gì
3.KTXH: BIDV luôn hướng tới con nười và đánh giá năng lực, đòi hỏi cán bộ k ngừng học hỏi. vây nếu bạn đc vào BIDV thì bạn làm gì để nâng cao năng lực bản thân
Em pv vị trí KHTH nhé

BIDV mà không hướng đến chuyên nghiệp nhỉ , chắc CN mình phỏng vấn có abcxyz hết rồi, bây giờ tiêu c*c đến phát chán , vào cái bốc câu hỏi luôn , xong lúc trả lời thì người điện thoại , người thì nói chuyện công việc gì ấy với nhau , có mỗi một anh nhìn và một chị ghi chép , cảm giác vừa vào đã bị loại luôn. Chưa kể lúc bốc câu thứ 3 rồi mà còn có anh nói nhỏ xong 2 câu rồi à ???
Trả lời xong thì bảo về luôn . 3 câu hỏi mình trả lời khá tốt , nhưng xem ra không có hy vọng . Chưa kể anh mình năm trước khoe đợt BIDV lấy 6 người thì có 5 người là chưa PV đã "biết trước kết thúc có hậu " =)) Nói thật là càng ngày cái chuyện này nó càng lan rộng ra và người người nhà nhà thi nhau gửi con cháu vào . Hết
Lúc phỏng vấn, mình cũng thế mà, người thì nc với nhau, người thì nghe điện thoại nhưng quan trọng là cách bạn xoay chuyển tình thế, khiến m.n phải tập trùng vào câu trả lời của bạn thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,496
Thành viên mới nhất
betat
Back
Bên trên