BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

mình thi phỏng vấn hôm qua và sáng nay đã được gọi báo đỗ. mình không quen biết ai bên đó cả nên vì thế theo mình nghĩ ngoài những suất đã có thì suất còn lại phải cạnh tranh ác!@@
Ps: mình đã cả vietinbank đợt này!
Bạn pvan cn nào vậy ?

Tiếp tục chủ đề review, sau màn giới thiệu bản thân là bốc thăm câu hỏi;
1/ Em đánh giá thế nào về việc giáo dục kỹ năng mềm cho các sinh viên
2/ Các loại rủi ro trong hoạt động Ngân hàng; rủi ro đạo đức là j
3/ Trong quá trình làm việc em đã làm j để năng cao năng lực, kinh nghiệm, kiến thức
Có thể nói trái với dự đoán ban đầu các câu hỏi đều không thuộc dạng có câu trả lời chính xác để ăn điểm ngay, mà các câu hỏi đều thuộc dạng ai cũng biết nhưng cách trả lời sao đúng ý HĐTD thì không phải ai cũng biết.
Sau 2 câu đầu bị đánh giá là quá lý thuyết,các anh chị cần nhiều hơn... Câu thứ 3 mình đã lồng nhiều kinh nghiệm bản thân vào hơn, trả lời có cảm xúc hơn, nên các anh chị cũng chú ý và đặt câu hỏi nhiều hơn ---> Phỏng vấn gần 40p
Đa phần nói về kinh nghiệm làm việc của mình, lan sang đánh giá hệ thống Ngân hàng rồi thỉnh thoảng lại lồng thêm mấy câu dạng, tỷ lệ nợ xấu BIDV, thống đốc hiện tại là ai, TGD BIDV là ai, em biết gì về CN, cho chỉ tiêu 4 tỷ 1 tháng em sẽ làm sao....
Tóm lại là vào đến vòng này rồi thì hên xui, muốn pass thì tốt nhất là chuẩn bị thật kỹ kiến thức nghiệp vụ, các thông tin về NH, xã hội...và khi đã vào phòng phỏng vấn thì cố gắng thoải mái, thể hiện cá tính một cách rõ nhất để thu hút sự chú ý của Hội đồng.
Theo mình đánh giá thì hnay chắc cũng fail vì dc hỏi nhiều nên trả lời nhiều câu cũng không chuẩn, nhưng nói chung tâm trạng vui vẻ vì đã chia sẻ được khá nhiều, ngồi kể lại quá trình chinh chiến bao năm cũng tự thấy mình đã trưởng thành hơn nhiều so với khi mới đi làm :D
C CN Tây HN hở :)) câu 4 tỷ nghe quen quen :))

thực ra chưa có kết quả chính thức vì mình đô cả vietink nên họ thông báo sớm hơn. chứ mình cũng ko nghĩ vừa phỏng vấn buổi chiều hôm trước sáng hôm sau đã báo trúng roi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,645
Thành viên mới nhất
kg888nhacai
Back
Bên trên