BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Mình vừa pv xong. Review cho các bạn. Chi nhánh chia nam pv sáng. Nữ pv chiều .
Tình huống: làm thế nào nâng cao chuyên môn
Ktxh : đánh giá về ông lớn vingroup trong bất động sản
Nvu: những hoạt động trong báo cáo lctt. Sự khác nhau bclctt trực tiếp và gián tiếp. Dn vay bidv 70%, đầu tư dự án sx gỗ ép. Cuối năm gửi bidv bclctt trực tiếp. Xđ vốn vay, vốn tự có qua bc ntn
Mình cứ trả lời xong , một ng trong hđ hỏi mỗi câu trc em qly bnhiu kh, dư nợ bn, loại hình khdn j. Rồi cảm ơn . Hết.

Mình vừa pv xong. Review cho các bạn. Chi nhánh chia nam pv sáng. Nữ pv chiều .
Tình huống: làm thế nào nâng cao chuyên môn
Ktxh : đánh giá về ông lớn vingroup trong bất động sản
Nvu: những hoạt động trong báo cáo lctt. Sự khác nhau bclctt trực tiếp và gián tiếp. Dn vay bidv 70%, đầu tư dự án sx gỗ ép. Cuối năm gửi bidv bclctt trực tiếp. Xđ vốn vay, vốn tự có qua bc ntn
Mình cứ trả lời xong , một ng trong hđ hỏi mỗi câu trc em qly bnhiu kh, dư nợ bn, loại hình khdn j. Rồi cảm ơn . Hết.
bạn pv chi nhánh nào mà có chia nam nữ thế :)

Vâng, em vừa đi phỏng vấn về, não nề T__T chắc tạch các bác ơi, chả hy vọng gì T__T

Review cho các bạn, pv vị trí KHTH:
1/ Đánh giá/nhận xét về môi trường/con người/sản phẩm BIDV
2/ Cảnh sát giao thông được sử dụng vũ khí khi làm nhiệm vụ, ý kiến của bạn
3/ DN có khoản tiền VND, nhu cầu USD để thanh toán trong 3 tháng tới. Ls VND 5.5%, USD 0%. Nếu là bạn thì bạn tư vấn KH thế nào?
Hội đồng có 3 người, toàn các chị, thoải mái và khá vui vẻ. trả lời hơi ngu ngu nhưng mà kệ.hehe

Tiếp tục chủ đề review, sau màn giới thiệu bản thân là bốc thăm câu hỏi;
1/ Em đánh giá thế nào về việc giáo dục kỹ năng mềm cho các sinh viên
2/ Các loại rủi ro trong hoạt động Ngân hàng; rủi ro đạo đức là j
3/ Trong quá trình làm việc em đã làm j để năng cao năng lực, kinh nghiệm, kiến thức
Có thể nói trái với dự đoán ban đầu các câu hỏi đều không thuộc dạng có câu trả lời chính xác để ăn điểm ngay, mà các câu hỏi đều thuộc dạng ai cũng biết nhưng cách trả lời sao đúng ý HĐTD thì không phải ai cũng biết.
Sau 2 câu đầu bị đánh giá là quá lý thuyết,các anh chị cần nhiều hơn... Câu thứ 3 mình đã lồng nhiều kinh nghiệm bản thân vào hơn, trả lời có cảm xúc hơn, nên các anh chị cũng chú ý và đặt câu hỏi nhiều hơn ---> Phỏng vấn gần 40p
Đa phần nói về kinh nghiệm làm việc của mình, lan sang đánh giá hệ thống Ngân hàng rồi thỉnh thoảng lại lồng thêm mấy câu dạng, tỷ lệ nợ xấu BIDV, thống đốc hiện tại là ai, TGD BIDV là ai, em biết gì về CN, cho chỉ tiêu 4 tỷ 1 tháng em sẽ làm sao....
Tóm lại là vào đến vòng này rồi thì hên xui, muốn pass thì tốt nhất là chuẩn bị thật kỹ kiến thức nghiệp vụ, các thông tin về NH, xã hội...và khi đã vào phòng phỏng vấn thì cố gắng thoải mái, thể hiện cá tính một cách rõ nhất để thu hút sự chú ý của Hội đồng.
Theo mình đánh giá thì hnay chắc cũng fail vì dc hỏi nhiều nên trả lời nhiều câu cũng không chuẩn, nhưng nói chung tâm trạng vui vẻ vì đã chia sẻ được khá nhiều, ngồi kể lại quá trình chinh chiến bao năm cũng tự thấy mình đã trưởng thành hơn nhiều so với khi mới đi làm :D

BIDV mà không hướng đến chuyên nghiệp nhỉ , chắc CN mình phỏng vấn có abcxyz hết rồi, bây giờ tiêu c*c đến phát chán , vào cái bốc câu hỏi luôn , xong lúc trả lời thì người điện thoại , người thì nói chuyện công việc gì ấy với nhau , có mỗi một anh nhìn và một chị ghi chép , cảm giác vừa vào đã bị loại luôn. Chưa kể lúc bốc câu thứ 3 rồi mà còn có anh nói nhỏ xong 2 câu rồi à ???
Trả lời xong thì bảo về luôn . 3 câu hỏi mình trả lời khá tốt , nhưng xem ra không có hy vọng . Chưa kể anh mình năm trước khoe đợt BIDV lấy 6 người thì có 5 người là chưa PV đã "biết trước kết thúc có hậu " =)) Nói thật là càng ngày cái chuyện này nó càng lan rộng ra và người người nhà nhà thi nhau gửi con cháu vào . Hết
Chắc tùy từng chi nhánh thôi bạn à. Chi nhánh mình phỏng vấn thấy các anh chị đều nhiệt tình, dễ chịu với cả hỏi ác liệt luôn, ngoài 3 câu theo thông lệ còn hỏi ngoài rất nhiều đầy đủ cả kiến thức xã hội, nghiệp vụ, ứng xử, kinh nghiệm làm việc. Ko biết kết quả thế nào nhưng mình thấy cực kỳ có thiện cảm luôn.

mình thi phỏng vấn hôm qua và sáng nay đã được gọi báo đỗ. mình không quen biết ai bên đó cả nên vì thế theo mình nghĩ ngoài những suất đã có thì suất còn lại phải cạnh tranh ác!@@
Ps: mình đã cả vietinbank đợt này!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,645
Thành viên mới nhất
kg888nhacai
Back