Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các anh chị thật giỏi quá, Em học gần xong năm thứ 3, sắp được giỏi rồi. Đang cố gắng phấn đấu hết mình. Không biết bằng giỏi có được ưu tiên gì không nhỉ? Lại là con trai nữa. Em chỉ tò mò hỏi vậy thôi, không có ý khoe khoang gì ạ.

thấy nhiều NH ghi là nam trên 7.0
nữ trên 7.5 thì phải
cơ mà quan trọng là khả năng thực sự (nghề nào chả thế)
nhưng nhà tuyển dụng sẽ nhìn vào đâu để đánh giá ban đầu
đó là bằng cấp =))

Các anh chị thật giỏi quá, Em học gần xong năm thứ 3, sắp được giỏi rồi. Đang cố gắng phấn đấu hết mình. Không biết bằng giỏi có được ưu tiên gì không nhỉ? Lại là con trai nữa. Em chỉ tò mò hỏi vậy thôi, không có ý khoe khoang gì ạ.
hàng của bạn là của quý đấy, cố lên nhé:D

hàng của bạn là của quý đấy, cố lên nhé:D
Cungvi nói chuẩn đấy, hàng của bạn là thuộc hàng quý và hiếm đấy. cố gắng bảo vệ, kiểu gì sau này chẳng dùng đến, lúc đấy mới thấy được sự lợi hại của nó ở những phút đầu tiên..........................................................................................................................................khi đi nộp hồ sơ :))

.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Tiếc nhỉ, a cũng khoa KTĐT, K48, khoa mình cũng được nhiều nhà tuyển dụng thích đấy, dù sao thì 6,5 sẽ là 1 điểm yếu của e trong CV nhưng e hãy tự tin lên, vì mình đã có yếu điểm rồi mà tự ti thì sẽ càng bị điểm trừ nặng, hãy chuẩn bị 1 CV thật tốt vs nội dung chuyên nghiệp, vẫn có những đơn vị sẽ nhận h/s của e nếu cv e tốt thể hiện nhiệt huyết và kỹ năng cần có của công việc.

Ở vòng viết thì phải cố nhiều đấy, để vừa đỗ vòng viết vừa có kq cao bù đắp lại điểm yếu bằng cấp

Vòng pv thì chuẩn bị kỹ kiến thức và tự tin

Cố lên e nhé! ;)

Các anh các chị giải đáp giúp em!

Em hiện đang là sinh viên năm 2 khoa QTKD trường Hv công nghệ BCVT. Em có định hướng sau này làm việc tại ngân hàng nhưng liệu với bằng cấp của em liệu có đủ đk thi vào ngân hàng hay ko. Em dự đinh sang năm 3 sẽ học nghiệp vụ 10 tháng bên ngân hàng nhưng em nghe nói là vào ngân hàng phải quen biết hoặc ít ra cũng phải có bằng kinh tế chính thức mới có cơ hội làm việc đc. em rất hoang mang vì em học kinh tế trường công nghệ và nếu em có hoàn thành chứng chỉ nghiệp vụ nh thì cơ hội làm việc tại ngân hàng của em có cao ko. Em rất mong nhận được ý kiến đóng góp của anh chị. Anh chị giúp em trả lời câu hỏi này với. Em xin chân thành cám ơn.

Bạn xem mình thuộc nhóm đối tượng nào sau đây

1: nếu bạn có dây to thì kiểu gì cũng vào được, bằng ko quan trọng
2: bạn có mối quan hệ thì chỉ cần bằng kinh tế hoặc tc-nhlà ok, ko nhất thiết phải nhóm big4
3: nếu ko có mối thì bạn phải có bằng tc-nh chính quy nhóm big4, học lực khá giỏi trở lên và có kĩ năng cứng mềm đầy đủ.

Bây giờ thi tuyển ngân hàng khá gay go, 200-300 người thi họ mới lấy tầm 5 người. Vậy nên dù mình có qua vòng hồ sơ thì với chuyên ngành của bạn thi rất khó pass

Quan trọng em xin được 1 công việc làm cái đã, giờ còn chọn Quỹ TD hay Bank nào. Em cứ gửi hồ sơ (nếu không là COCC hay lót tay) kể cả các công ty. Chỗ nào nhận thì mình làm. Vì hiện tại em cần công việc và kinh nghiệm. Quan trọng là có tiền nữa. Chứ ở đó lựa chọn nhiều thất nghiệp cũng vậy. Sau này em làm có kinh nghiệm, nghiệp vụ cứng cáp rồi thì tới đó em sẽ biết giá trị của mình thôi. Vì khi mình làm giỏi rồi, bằng cấp không còn là quan trọng nữa. Thực tế đã chứng minh điều đó. Nhiều Giám đốc bằng cấp không cao, nhưng thực tế công việc và quan hệ xã hội rộng-tốt vẫn được trọng dụng. Chúc em thành công!

E cũng học quản trị trong Ngân Hàng này, chưa ra trường, còn 2 kỳ nữa nhưng chắc cũng chỉ đc tầm 7. Thấy tương lai cũng khá là mờ mịt, mà thôi, LET IT BE vậy! :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,490
Thành viên mới nhất
Jellyyomost
Back
Bên trên