Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hjhj.cảm ơn các anh chị.
em là em thích làm cán bộ tín dụng như bố mẹ em ^^,giờ đi học thì cố gắng học,sau đi làm thì cố gắng làm,rồi cố gắng làm sếp.:>",\m/

Em đi pv 3 ngân hàng rồi, đều rớt, lần nào về cũng tiếc và rút kinh nghiệm, trau dồi khả năng giao tiếp, tự tin lên

Học kinh tế đầu tư bạn có thể apply nhiều vị trí đấy chứ, chẳng hạn như thẩm định, tín dụng...Vấn đề điểm số là điều kiện khi nộp hs thôi, nếu bạn thể hiện tốt trong vòng phỏng vấn và làm được việc thì ok, chúc bạn tự tin và thành công :)

.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Giờ nhân tài nhiều như lá mùa xuân, kẻ thức thời mới là tuấn kiệt...Mình có lời khuyên bổ ích với bạn: cửa vào những bank cấp 1 ở hn là rất hẹp có thể nói là 0%, ngoài ra còn suy giảm do rất rất yếu tố chủ quan khác tác động nữa. chúc bạn sơm thành công.

đúng là bằng cấp khá quan trọng, nhưng những bạn bằng khá bằng giỏi mà học kiểu mọt sách, kĩ năng mềm kém thì chưa chắc đã ăn thua đâu.
Mình thì kém cả 2 :)

Bạn ơi, bạn là nam hay nữ thế? tiêu chuẩn điểm vào ngân hàng có hơi phân biệt mà giới tính mà:D

Vấn đề của bạn thật sự là nan giải đó, nhưng mình chắc là bạn chỉ tự ti về bằng cấp thôi chứ không tự ti về chuyện khác nên bạn mới tự tin như vậy. Chúc bạn luôn gặp may.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên