Hơi tự ti về bằng cấp.

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
.E học KTQD, khoa Kinh tế Đầu tư nhưng chỉ đc bằng TB-Khá (trên 65).Cảm thấy hơi thiếu tự tin khi thi vào bank mặc dù có nhiều ngân hàng k yêu cầu loại bằng gì.Bằng TB-Khá như e liệu có cơ hội làm việc ở bank?Hơi tự ti chút xíu..

Thêm nữa, e đọc rất nhiều yêu cầu của bank đều đòi hỏi ít nhất 1 năm kn làm ở các bank khác.kinh nghiệm ở chỗ khác thì có, nhưng bank thì không.Cũng hoang mang lắm.:-s

Theo các anh chị thì làm ở Quỹ tín dụng ở tỉnh có tốt bằng ở bank không?E đang có cơ xin đc vào đó.Nhưng em vẫn mún làm việc ở bank hơn :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thằng bạn mình học ra 5.9 vẫn làm được bank ... mỗi tội xin việc mất 6 tháng cũng vất vả lắm ... hiện g dang làm ở LienViet duoc 2 3 thang rùi ! Nói chung bằng cấp chỉ là vòng hồ sơ thui bạn ah ^^ cứ nộp đi rồi người ta cũng kêu đi ah :D Ko kêu thì nộp chỗ khác ^^

Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó. Hãy nghĩ rằng I CAN DO IT !

Chắc e đạt khá ngành ngân hàng ở trường dh lương thế vinh nam định...hic... có cơ hội thi tuyển vào ngân hàng ở thành phố nam định k ạ???:(

em học năm 2 khoa tài chính ngân hàng KTQD.em là nam,cho e hỏi điểm phẩy đc bao nhiêu,trên 8 chắc khó quá,em tính chắc chỉ trên 7 thôi<7,5-7,6 gì đấy>anh chị tư vấn giùm ??tại thấy nhiều bạn = giỏi quá.hixhixx

Gỏi thực sự mới khó chứ, còn loại giỏi làng nhàng và khá thì đầy rẫy. Em cứ oke mức khá là được. Quan trọng định hướng của em là làm vị trí gì thôi

Ặc bạn học KTQD mà còn tự ti à. mình học thuơng mại khoa quản trị bằng TB-K đây mà vẫn làm việc bình thường và tốt như những người khác

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,625
Thành viên mới nhất
phuonganh2208
Back
Bên trên