Review [HELP]Về làm việc tại Ngân hàng Liên Việt

Tình hình là em dạo này về quê đang rất bi đát. Hôm nọ có một chỗ người quen hứa giúp cho vào chỗ chi nhánh LienVietPostBank tỉnh.Các bác cho em hỏi có nên vào Ngân hàng Liên Việt trong thời gian này không ah.lương thưởng với áp lực huy động ra sao a.Em cảm ơn.Hi!:">

Giờ đi chỗ nào cũng mất tiền thôi bác ạ, biết sao được.E thấy đi chỗ nào cũng thế.100 triệu trong thời buổi này có làm được cái gì đâu a

Agri thì không có cái giá 100 trai đâu bác ợ.Mà bên đó họ nhét đầy COCC rồi, mình không có cửa đâu.Liên Việt có hay cho out nhân viên không hoàn thành chỉ tiêu không ạ.Bác nào làm LV rồi tư vấn cho e cái chỉ tiêu của QHKH với!!!

Mà thớt ở tỉnh nào?
Nghe thằng bạn mình bảo là cho vay với huy động là 1tỷ 2 ,sau 2 quý mà ko hoàn thành chỉ tiêu thì xách đít ra đi,NH sẽ tặng cho cái tụng bàng với cây gắp rác để tìm kế sinh nhai =))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Giờ chạy tiền vào NHTMCP là 1 điều hết sức sai lầm. Vì sao???

Vì: bỏ ra 100 -200 chai để xin vào ngân hàng, làm 3 tháng bị out, và bị phán 1 câu: 100-200 chai đó chỉ để cho em mua cơ hôi, nếu như em làm ko đạt đc chỉ tiêu, ko nắm bắt dc cơ hội thì em cũng bị đuổi thôi, thế nhé :)

Và với tình hình hiện nay thì kiếm khách hàng cực kỳ khó, chỉ tiêu thì trên trời, áp lực thì lúc nào cũng muốn đè chết mình, nên có 100tr thì đi kinh doanh, tự mình làm chủ sướng hơn bạn nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có là thích rồi, không biết mình dốt hay là nhà tuyển dụng chưa thấy khả năng của mình nhỉ, sao giờ này vẫn vất vưởng với cái nghề mình chả thích tẹo nào

:))=)) ko phải bạn dốt đâu, nhà tuyển dụng chưa nhận ra khả năng của bạn đấy :))=))

Em cũng biết là NHTMCP là rất áp lực và rất khó tìm kiếm khách hàng.Cái giá là 140trai các bác ợ.Mà không biết chạy thế giám đốc có nhẹ tay với mình không.Em định vào cty xăng dầu nhà nước mà 200 trai lận, khó nhai quá.Các bác tư vấn giùm e cái chứ e cũng chẳng biết đâu.

Công ty xăng dầu B12 đấy ợ.Lương thưởng thì thấp tầm 4-5 củ/tháng thui các bác ah.Nhưng mà đòi tận 200 trai lận thì có dã man quá không?.Em đang băn khoăn lắm,hic.Liệu vào cty này có được không các bác.
Ps:Bạn em nó làm Vietin mà chỉ tiêu còn đè vỡ đầu.Nghe đâu 3 tỷ/tháng.Em nghe cũng thấy đuối.

Cái vị trí nhân viên tư vấn tín dụng quèn của mình bây giờ cũng có giá 40 chai....hị hị! em đang có tài sản khá lớn đấy chư?? có ai mua ko? em để lại cho....hihi mà sếp em tính là định cho nhân viên cũ chúng em nghỉ hết, để tuyển nhân viên mới, chắc là sếp muốn lên đời con kia morning thì phải!! làm thế nào bây giờ đây? cái thời buổi loạn lạc này...

mình đã đi làm hơn 2 năm, làm ở 3 bank khác nhau rồi, mà chưa chỗ nào mình mất một đồng vì cái vụ chạy kiểu này, sao các bạn lại bi quan thế, nếu bạn chưa lọt vào tầm mắt tuyển dụng thì xem lại đi chứ. Bạn học có thể giỏi nhưng kỹ năng khác của bạn thế nào. Người ta tuyển vào không phải để bạn giải toán hay làm bài luận đâu. Nếu người ta ko tin bạn thì chắc chắn ko ai tuyển cả, vì họ phải chịu trách nhiệm về bạn và chỉ tiêu của bạn mà.
Bây giờ bạn bỏ ra 140tr ai dám nói bạn sẽ trụ lại quá 2 tháng hay 1 năm nếu bạn làm ko được.
Bạn thử tự trả lời nghiêm túc câu hỏi này: nếu bây giừ chỉ tiêu cho vay 1,2 tỷ, huy động 1,2 tỷ mình làm đc ko, cơ sở nào để làm đc điều đó. Nếu bạn chắc có khả năng làm được và trình bày được với nhà tuyển dụng thì mình nghĩ bạn đủ khả năng làm việc ở nhiều bank khác mà ko mất tiền chạy việc. Còn nếu bạn ko trả lời đc thì mình nghĩ bạn sẽ mất 140tr nếu vào đó.
Bạn cứ suy nghĩ kỹ nhé, mình chỉ nêu quan điểm thôi, chúc bạn may mắn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,524
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1133
Back
Bên trên