Review [HELP]Về làm việc tại Ngân hàng Liên Việt

Tình hình là em dạo này về quê đang rất bi đát. Hôm nọ có một chỗ người quen hứa giúp cho vào chỗ chi nhánh LienVietPostBank tỉnh.Các bác cho em hỏi có nên vào Ngân hàng Liên Việt trong thời gian này không ah.lương thưởng với áp lực huy động ra sao a.Em cảm ơn.Hi!:">

Chào bạn!
Thấy bạn có vẻ lo lăng khi về Liên Việt quá. Mình noi sơ qua môi trường Liên Viêt đê ban quyết định nhe
- Môi trương lam viêc: năng động, chuyên nghiệp, bài bản, mỗi năm tham gia vài lớp đào tạo chuyen môn
- Chinh sách cho nhân viên: lương chuyên viên chi nhánh 4-5tr. kiểm soat hay trương nhom 6-7tr. phó phòng đến trương phòng 10-12tr.(lương này tuy thuoc vao ket qua hoạt đông cua chi nhánh, neu chi nhánh bạn làm đang có nợ xấu nhiều thì lương giam
-Vị trí ban lam k áp lực cao đâu. P.QLTD chi la phong hỗ trợ, kiểm soát hồ so xem có phu hơp va đảm bao het các điều kiện chưa. về áp huy động thi lienviet vôn tương đối tốt, bên cạnh đó có thệ thong tiết kiệm bưu điện huy động nên nhân viên ngân hang cung bot áp lúc. luc toi lam thi tại chi nhánh cua toi moi nguoi huy dong khoan 100-150 triệu. cho vay 3ty/thang. neu ban lam p.QLTD thi chi tieu cho vay ban k có. voi vị trí phó phòng thi bạn ngoi kiem soát hồ sơ cũng mêt roi
Chê độ lương ở lien việt k công bang, chien lược kinh doanh không rõ rang, sản phẩm k có tính khac biết va có tình trạng sát hạch cắt giam nhân sự (bắt buột mỗi chi nhánh phai căt giam 3 ngươi măc dù nguoi ta tốt het-quy định TGĐ khùng ban hành)
không đạt chỉ tiêu 03 tháng thi out bạn ơi. ma cai đó còn do ban GĐ chi nhánh đề xuất như thế nào thì HO ngta moi cắt.

đôi lời gui bạn!
Mình cảm ơn bạn rất nhiều vì hiện tại cv mình không áp lực chỉ tiêu nên thu nhập tầm 9-10 trđ nhưng không được phát huy chuyên môn nên mới lăn tăn.
Mình cũng không phải người địa phương nên mối quan hệ khách hàng không nhiều do vậy nghe nói giao chỉ tiêu vài tỷ/ quý chắc mình làm không nổi.
Một số bạn nói rằng không hoàn thành thì out (cái này còn phụ thuộc vào Giám đốc Chi nhánh).
Chi nhánh hoàn thành cũng phải cắt giảm nhân sự sao bạn, vậy thì bất công quá. bên đó offer mình mức hơn 15 trd, sau thuế và các loại BHXH... còn hơn 13 trđ. Chính sách lương sao thấy không tạo động lực cho mình.
Điều này khá tế nhị mình mong bạn chia sẻ giúp vì trong thời gian tới mình dự định sinh em bé nên nếu may mắn có tin vui sớm chắc nó cho mình out sớm phải không bạn?
Lúc bạn làm vị trí gì vậy và bạn rời LV năm nào vậy bạn?

chào các bạn. hiện mình đang làm gdv tại vpbank ở dưới HN ,mình đang cân nhắc ko biết có nên chuyển sang làm gdv của lvb ở quê ko ạ, vì ng liên việt ở quê mình mới khai trương nên chắc có nhiều khó khăn nữa, :(. mọi người cho thế cho mình biết 1 chút về vị trí giao dịch viên đc ko, với cả làm việc trong lienviet có ổn định ko nhỉ? mình cân nhắc quá.

Mình khuyên bạn không nên chạy vào ngân hàng TM ,sau vài tháng nếu bạn không đạt chỉ tiêu thì vẫn out bình thường,Giám đốc có cứu bạn hoài được không,
Bản thân mình không mất 1 xu vào ngân hàng ,cho nên khi vào làm việc ,công việc của mình thì mình cố gắng hết sức làm ,mọi chuyện khác mình không quan tâm,khả năng mình tự thi vào được thì nếu không đạt mình chấp nhận ra đi cũng không có gì phải hối tiếc cả,cứ tự nhủ là mình đã cố gắng làm việc hết sức mình.
Nếu có chạy mình nghĩ bạn nên tìm hiểu môi trường và chỉ tiêu PGD hay CN mà bạn sắp chạy vào nếu tốt và vừa sức thì nên chạy.
Làm ngân hàng bây giờ bèo lắm.nhưng yêu nghề và cảm thấy thích nên cố gắng làm thôi.

Việc giao chỉ tiêu còn phụ thuộc chỉ tiêu chung của chi nhánh. nếu chi nhánh bạn bị giao nhiều thì nhân viên bị giao nhiều. không đạt 3 tháng quy dịnh là uot nhưng còn tùy thuộc ban giám đốc chi nhánh đề xuất HO ra sao nữa. Mỗi năm nó thi sát hạch 2 lần; phỏng vấn trực tiếp lại 1 lần, ai k đạt sẽ tính tiêp (GD viên. CV QHKH bị phỏng vấn). Lương thi không công bằng và cũng k hấp dẫn lắm bạn à. Tui mới rời LV tính tơi ngày hôm nay được hơn 6 tháng. lúc đó tôi chỉ là trưởng nhóm KHDN thui bạn ơi. Bạn mới về làm mà sinh em bé cũng hơi kẹt à hen
- TRONG QUY ĐỊNH LÀ MỖI CHI NHÁNH BẮT BUỘT PHẢI CẮT GIAM 3 NHÂN SỰ , KHÔNG BÍT BẠN LÀM TỐT, THÌ CÓ ĐẠT HAY KHÔNG THÌ CŨNG PHẢI CẮT. BẠN MÀ K THÂN SẾP THÌ CÓ NGUY CƠ"

Bạn ơi,
Tôi đã công tác ngân hàng gần 8 năm, trài qua từ các vị trí chuyên viên đến quản lý phòng.
Nay tôi đang làm KTV nội bộ ở NH CP nhỏ thu nhập không cao bù lại công việc không áp lực chỉ tiêu huy động.
Tôi mới nhận được thông báo vào vị trí Trưởng Phòng QLTD, bạn có thể giúp cho tôi biết chỉ tiêu huy động đối với vị trí này không và nếu không đạt thì mấy quý mình sẽ out.
Vì việc đi ở này tôi rất đắn đo. Mong bạn có thể giúp tôi, hồi âm sớm giúp.

lương cao, bù lại là áp lực, k có chuyện ai cho không chị cái gì. MONG chị suy nghĩ kĩ đi ạ

Không có gì bạn ơi! tui chỉ chia sẽ cho bạn thui
Môi trường cũ tốt, ít áp lực và bạn có kế hoach sinh e bé thì không nên thay đổi làm gi.bây giò làm Ngân hàng cũng mệt chít.
Bạn đang công tác ở đâu?

Mình ngày trước làm ở LVP đây, bây giờ chuyển sang một bank khác, có mấy điều tâm sự cùng các bạn theo quan điểm của mình về tình hình LVP lúc này:

_ Ngân hàng LVP là một ngân hàng mạnh về vốn (tổng TS tăng "rầm rầm" qua từng năm) do có cơ chế và tích hợp với thằng VN Post, tương lai là một NH rất mạnh (mình nhấn mạnh là tương lai thôi nhé) còn ở thời điểm hiện tại thì mạnh lưới còn ít, thương hiệu còn yếu..LVP đang trong quá trình xây dựng mô hình ngân hàng- bưu điện có sự tư vấn của tổ chức nước ngoài nên tương lai sẽ rất mạnh (cạnh tranh với Agi)
_ Ngân hàng này về sau chú trọng phát triển về hướng nông nghiệp nông thôn, khách hàng hướng đến là bà con nông dân ở các tỉnh nơi mà dịch vụ tiết kiệm Bưu Điện được họ quan tâm, còn ở các thành phố lớn thì tính cạnh tranh của LVP còn yếu so với các NHTMCP khác, khả năng tìm KH ko dễ dàng đâu nhé.
_ Lương của LVP bây giờ thấp (lương chuyên viên) còn lương sếp thì cao, tuy nhiên mức độ lương thấp hay cao ở cấp bậc chuyên viên còn phụ thuộc vào chi nhánh lời hay lỗ nữa. Gặp chi nhánh làm ăn có lời thì ok còn xui rủi gặp phải chi nhánh lỗ, sếp "ác" thì thôi xác định rồi..! Ngoài ra khi ký offer lương của bạn là 1 con số nhưng thực nhận sẽ là con số khác là vì NH giữ lại 15% lương kinh doanh và chia lại nếu hoàn thành tương ứng theo tỷ % mức độ hoàn thành(nhưng chỉ tiêu dao cao quá trời thành thử có lấy lại được đâu). Làm 3 tháng ko hoàn thành 70% chi tiêu là out. vào làm chi nhánh nào của LVP được sếp thương thì lo cho chỉ tiêu còn sếp ko thương thì cực khổ lắm đó nha. LVP hiện giờ chủ yếu cho vay khách hàng chiến lược và KH lớn còn những KH cá nhân, SME hay KH ngoài rất khó tìm được KH vay vốn.
_ Quy trình sản phẩm còn thiếu và chưa hoàn thiện.
Tóm lại LVP đang trong quá trình xây dựng, vào lúc này dễ bị ngộp chỉ tiêu, trong ngắn hạn chưa ngon đâu nhưng dài hạn (sau 5 năm) nữa thì lúc đó lại khác.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back