Chương trình thực tập "Thỏa sức trải nghiệm 2012" tại Habubank - Ngân hàng TMCP Nhà Hà Nội [26/03]

có được làm đâu mà cố ...đứng còn chẳng có chỗ mà đứng ấy..độc chiêu PR của NH thôi ..h rảnh anh em tham gia các khóa đào tạo kĩ năng hoặc các công ty đào tạo ngân hàng như BTC ấy ...phục vụ cho sau này thi tuyển ///ham hố gì mấy cái này....tốn thời gian các bạn trẻ ..
anh này nói hay ! .

hết tháng 4 nộp luận văn oy mà còn đi thực tập nữa à, đi xin việc luôn cho nhanh, hic hic

mình nghĩ chương trình này chỉ là tuyển thực tập tốt nghiệp thông thường thôi chứ không có triển vọng gì được giữ lại đâu, mà giờ việc thực tập của đa số sinh viên năm cuối đều đi được nửa chặng đường rồi, mình nghĩ các bạn nên tập trung thực tập và làm báo cáo cho tốt để tốt nghiệp rồi apply vào các vị trí nhân viên chính thức sẽ tốt hơn. chưa kể có thể đây chỉ là một chiêu PR vì cuối năm ngoái HabuBank đã tuyển 1 lần và thời điểm này đâu phải là thời điểm thích hợp để tuyển sinh viên thực tập tốt nghiệp. dù có được tuyển thì các bạn cũng chỉ ở vị trí sinh viên thực tập bình thường, như hiện giờ các bạn đang thực tập vậy, vậy tại sao mình lại tốn thời gian lặp lại 1 lần vị trí này mà không tốt nghiệp hẳn và ứng tuyển vào vị trí nhân viên chính thức luôn

ôi trời mình xấp xỉ 7,5 điểm trung bình :((

Mình nghĩ ko sao đâu bạn ạ. Nếu bạn có ý định tìm hiểu môi trường HBB thì cứ nộp nhé

---------- Post added 08-03-2012 at 03:20 PM ----------

nộp làm gì, khuyên chân tình đấy. Habu thì đào tạo k tốt đâu, nếu có thực tập, kiếm cái kinh nghiệm thật sự thì tìm mấy cái ngân hàng chuyên nghiệp hơn như tech, acb .... ấy chứ Habu giờ sắp xuống hạng bét trong các ngân hàng rồi, vào đó thì cũng k học hỏi được nhiều đâu.

đúng là đợt này mình thấy HBB ko còn được như thời kỳ hoàng kim trước nhg có lẽ chưa đến mức như bạn nói đâu ^^

---------- Post added 08-03-2012 at 03:36 PM ----------

tớ nghĩ nếu muốn thử 1 cơ hội để có kinh nghiệm phỏng vấn tại ngân hàng thì đây cũng là cơ hội tốt. mỗi lần phỏng vấn, dù kết quả thế nào thì bản lĩnh của bạn sẽ tăng lên, nhiều kinh nghiệm trả lời hơn, nếu có sai lầm j sẽ rút ra đc nhiều điều có ích. chứ giờ bắt đầu thực tập cũng hơi muộn. Hơn nữa, sau một thời gian chuẩn bị hồ sơ rải các ngân hàng tớ thấy các hồ sơ mà HBB yêu cầu (ảnh, sơ yếu lý lik, giấy khám sức khỏe, giấy khai sinh, bảng điểm, công chứng các bằng cấp...) cũng khá giống các ngân hàng khác nên khi đã chuẩn bị hồ sơ tại HBB các bạn sẽ rút ngắn được thời gian chuẩn bị khi nộp vào ngân hàng khác. Đây cũng là 1 sự thuận lợi khi đi xin việc sau này các bạn ạ. Còn các bạn mà băn khoăn vụ điểm có đạt hay không thì theo tớ các bạn cứ chuẩn bị hồ sơ đi, đến chứng tỏ bản thân, nếu bạn thu hút được nhà tuyển dụng thì điểm đó tớ nghĩ cũng ko quá quan trọng đâu. Chúc các bạn có nhiều may mắn ^^

Habubank ngân hàng nhóm 3 chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng 13% nay muốn mở rộng quy mô và vị thế nên các bạn sinh viên hãy cho đây là 1 cơ hội để chứng tỏ năng lực của mình trong tương lai gần. cơ hội không chờ đợi, còn như @phanphan thì liệu có bao nhiêu bạn có thể vào được các ngân hàng nhóm 1 và 2 trong thời điểm hiện nay!!!!!!!!!!!!!

Habubank ngân hàng nhóm 3 chỉ tiêu tăng trưởng tín dụng 13% nay muốn mở rộng quy mô và vị thế nên các bạn sinh viên hãy cho đây là 1 cơ hội để chứng tỏ năng lực của mình trong tương lai gần. cơ hội không chờ đợi, còn như @phanphan thì liệu có bao nhiêu bạn có thể vào được các ngân hàng nhóm 1 và 2 trong thời điểm hiện nay!!!!!!!!!!!!!
uhm trong tương lai gần thì đó lại là cơ hội ..bạn này nói đúng và cũng có niềm tin khá lớn mình cũng đồng ý - ...nhưng tại sao khi chúng ta có khả năng và có hoài bão chúng ta lại không đặt mục tiêu cho mình ... trong khi các ngân hàng nhóm 1 nhóm 2 cũng tạo điều kiện cho sv khá nhiều đó chứ.. tại sao lại lãng phí thời gian cho những chiêu PR thế mà không dành thời gian cho việc nâng cao kĩ năng cũng như tìm hiểu những kinh nghiệm thực tế đi..đến khi ra trường bạn có kiến thức nhưng lại thiếu kĩ năng ,EQ .ngân hàng lại đào tạo lại từ đâu..nói chung cứ 1 vòng luẩn quẩn ..tốn thời gian chắc mất khoảng 1 -2 vẫn chưa tìm dc 1 vị trí tốt cho mình...vậy tại sao ngay từ h bạn không đặt câu hỏi bạn cần gì ? và bạn sẽ phải thực hiện nó ra sao .. cái gì nhà tuyển dụng cần ở bạn !.... thank vì mọi ngươì đã chia sẻ !

Bạn cũng thực tập đợt 1- neu à?
uh. tớ thực tập theo chương trình thực tập sinh nhưng bên MB cơ.

---------- Post added 08-03-2012 at 06:47 PM ----------

kinh nghiệm 4 tháng hóng hớt các chương trình thực tập sinh mình nhận ra 1 điều:
các ngân hàng triển khai chương trình thì rất hay, nhưng khi về đến các chi nhánh thì ...... thôi rồi
bạn nào thực tập rồi nói rõ cái :))

Hiện tại mình chưa đi thực tập ở đâu nên cũng có ý định apply. Nhưng không biết quá trình thực tập ở Habu như thế nào, bạn nào từng thực tập ở Habu có thể chia sẻ một chút không?

Hiện tại mình chưa đi thực tập ở đâu nên cũng có ý định apply. Nhưng không biết quá trình thực tập ở Habu như thế nào, bạn nào từng thực tập ở Habu có thể chia sẻ một chút không?

theo tớ thấy thì tùy theo vị trí bạn đăng ký, sau khi thi tuyển bạn sẽ được phân về các phòng (ví dụ: tín dụng, thanh toán quốc tế, ...) tại các chi nhánh. Tại đó, bạn sẽ được giao cho 1 cán bộ để hướng dẫn. Bạn sẽ có điều kiện để tham gia vào các hoạt động thường ngày để hiểu được môi trường làm việc tại ngân hàng như thế nào, được đọc quy trình, được xem xét hồ sơ thực tế (có thể cán bộ hướng dẫn sẽ giao việc cho bạn làm luôn). Sau khi hết thời gian thực tập, cán bộ hướng dẫn sẽ có 1 bản nhận xét gửi lên trên và từ đó ngân hàng sẽ cấp chứng chỉ cho bạn. Tùy theo quản điểm của từng người nhưng tớ thấy với sinh viên thì đây là 1 cơ hội khá tốt để bạn trải nghiệm và định hình những ý tưởng của riêng mình (về thực tế công việc tại các vị trí, về việc sau này nên cố gắng thi vào vị trí j, ở ngân hàng nào...). Đây cũng là nơi bạn có điều kiện tiếp xúc, nói chuyên với các anh chị có nhiều kinh nghiệm để trao đổi, hỏi han. tớ nghĩ bạn sẽ học được rất nhiều từ những cuộc nói chuyện thế này, rất thuận lợi cho việc phỏng vấn sau này nữa (tự tin hơn, ko thấy cán bộ ngân hàng như hùm báo, có cái nhìn thực tế để câu trả lời chất lượng hơn)....1 vài suy nghĩ của tớ hy vọng có ik với các bạn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,568
Thành viên mới nhất
thebeastieboysm
Back
Bên trên