Chọn BIDV hay Công ty lương 7 triệu

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

vinamilk là niềm mơ ước của bao nhiêu ng đấy bạn ah.......

Hjhj. Theo thống kê hiện tại ý kiến đóng góp của anh chị và các bạn như sau: Chọn Vinamilk là 9 vote, chọn BIDV 7 vote, y kiến trung hòa là 6 vote.Mình sẽ đợi ý kiến anh chị và các bạn đến cuối ngày hôm nay. Mình sẽ quyết định theo số đông.THanks!

Mình cho là mình pv đc n khả năng đậu k phụ thuộc vào mình :)) Kể cả có đc thật đi nữa nhiều khi vẫn trượt anh ạ^^

vote cho vinamilk ^.^ DN làm ăn tốt, BCTC văn minh, sạch sẽ và vững mạnh.

vinamilk bạn ui! BIDV có thể pv tốt nhưng chưa chắc đã đc chọn đâu, nhỡ ko đc thì tiếc ấy, với lại vinamilk làm ăn tốt mà

Đọc của bạn mà cũng thèm, mình thì không được giỏi như bạn mà được mời tùm lum, nhưng nếu là mình thì đợi có kết quả của BIDV cũng không chắc , mình cũng từng phỏng vấn tới vòng hội đồng bên đông á và techcom làm GDV ở TP.HCM, nghĩ trả lời cũng khá lắm, tự tin lắm mà cuối cùng cũng rớt. Vì nghe nói đa số NH đều có chỗ đặt, mình đi thi chỉ làm màu, và hoa hòe ak, trước sau gì cũng rớt, trừ phi đợt đó cần người mà không ai lo, mình nghe vậy á, chứ cũng ko biết thực hư sao, còn công việc ở vinamilk trả bạn như thế 7 tr cũng bt không có gì đâu, bạn mình làm ở cty kế toán cũng 5 6 tr ngồi chơi không chỉ bận cuối tháng à, vinamilk cty lớn trả vậy là đúng rồi.

Nếu mình là bạn thì mình sẽ thử thương lượng với bên vinamilk coi nó có thể cho bạn đến 6/9 trả lời không, bạn có thể để lý do là em cần thương lượng với gđình, hoặc dành tgian để thu xếp ở chỗ làm cũ hoặc nói là nhà em có người bệnh gì đó, phải qua Mỹ Phẩu thuật cần em đi theo để phụ giúp, nên 6/9 nếu không thu xếp đc việc nhà em phải nghỉ vì qua đó 1 2 tháng gì đó, hỏi công ty thông cảm không. Rồi tùy tình huống mà bạn ứng xử tiếp. Chứ nhỡ không đậu BIDV thì sao bạn. coi như mất chỗ kia thì tiếc rồi. :)

Còn nếu bạn thấy phức tạp thì cứ từ chối vinamilk đi, đợi BIDV, nếu không đậu thì quay lại hỏi vinamilk lúc đó còn cần người không, không thì đi kiếm chỗ khác, bạn có kinh nghiệm, có khả năng tự tin thì sợ gì sẽ không tìm được chỗ thứ 3

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
BIDV thì chỉ có một, còn các công ty Không đúng chuyên ngành của bạn như Vinamilk thì không hiếm. Vì vậy đừng nhìn vào mức lương mà so sánh, kế hoãn binh của bạn saxxo1 là rất hợp lý. BIDV 1 năm tuyển một lần, các công ty kia có thể có nhiều cơ hội hơn, nếu hoãn binh được thì tốt. Quan trọng là bạn Thích công việc nào, chứ đừng đặt nặng lương quá. Bạn làm lương 7 triệu mà nhàn nhã, công việc buồn tẻ, với bản thân mình thì mình không thích lắm
Kết luận: Hoãn binh với Vinamilk đến 6/9.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,486
Thành viên mới nhất
caipiaovnd1122
Back
Bên trên