Chọn BIDV hay Công ty lương 7 triệu

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

trường hợp của bạn khá giống mình đấy
mình đang làm công ty Nhật, thu nhâp dao động từ 7-8 tr, về nhà là hết việc, khỏi suy nghĩ gì hết, lên công ty làm tiếp thôi.
vừa rồi mới đậu vietin, nhưng mình qđ khá nhanh là làm Nh vì công ty đi xa quá, 1 ngày mất 2-3 tiếng cho di chuyển, mà mình còn muốn có thời gian để đi học.. Nhưng mà vtb nghe nói họp hành 8g tối về ko à , cũng khổ thiệt
làm Nh sẽ áp lực, mà công ty bạn là Vinamilk thì cũng quá ok thiệt, cái nào cũng ngon hết, còn khó nghĩ hơn mình nhiều
chúc bạn lựa chọn đúng đắn và chọn rồi thì quyết tâm chứ đừng tiếc

cũng khó nghĩ nhỉ, căn bản là cái BIDV chưa chắc chắn nên cũng khó nói. Cái này theo mình, bạn nên xem xét long-term career plan rồi quyết định thì hay hơn, bạn có thích gắn bó với ngành ngân hàng lâu dài không? ước muốn nghề nghiệp sau 5-10 năm của bạn là gì, hay sau này muốn lập 1 công ty thực phẩm, đồ uống gì đó... căn cứ vào đó để đưa ra quyết định bạn ah. good luck!

anh ơi, vinamilk mà anh còn bảo là không có danh tiếng, theo em anh có thể làm ở đó rồi nếu có cơ hội vào NH sau cũng được anh ạ,. NH bjo đang trong thời kì khủng hoảng. hậu bối góp ý kiến cho tiền bối tí ạ

Hihi. Sao không ai đã đi làm BIDV rồi chia sẽ cho mọi người biết lương CHÍNH XÁC nhỉ. Lương căn bản bao nhiêu, phụ cấp/tháng, lương kinh doanh tính sao? Nên phân ra chứ cứ nói chung chung thì nói làm gì vì kết quả còn phụ thuộc vào khả năng nữa mà.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Công ty chi nhánh thuộc TP của tỉnh ah bạn.Lúc mình nghĩ việc ngân hàng, buồn quá nên thây họ thông báo tuyển nên apply thôi, khoảng 1,5 tháng sau giờ họ mới gọi lại, hồ sơ mình cũng ok về bằng cấp và kinh nghiệm làm việc nên chỉ pV thôi không thi tuyển, 1 suất duy nhất.Hihj. Không gọi lúc nào giờ lại gọi.Hic hic
Viettin thì khác BIDV rồi bạn ạ. Theo mình biết thì giờ làm ở viettin tỉnh mình cũng áp lực (còn các tỉnh khác thì không biết :D), hay luân chuyển nhân sự. Có những anh chị làm bên tín dụng mấy năm rồi còn bị chuyển sang bên thẻ nên nhiều người cả nghỉ cả sa thải đến nỗi năm ngoái Viettin tỉnh tớ chỉ cần nộp hồ sơ bộ được được là vào luôn ấy :|

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

Hãy nhìn vào con đường phía trước chứ đừng nhìn vào con số (lương) làm gì :D=)):)|

Nếu anh là chú, anh sẽ chọn BIDV.
Còn cái công ty kia nói lương 7 triệu, công việc nhàn . . . thì khó tin quá. Tuyển vô làm lính kiểng hả trời?

Qua BIDV em sẽ tiếp cận được rất nhiều kiến thức kinh tế mà đó giờ em chưa biết. Vì mảng cho vay của BIDV rất mạnh.

Nói chung anh không nói nhiều lắm.

Nhưng anh khuyên em nên làm BIDV, nhưng chú ý nhe, lương khoáng thì không làm nhe!

Cái khó của anh/chị là BIDV chưa có kết quả, nên cũng khó lựa chọn. Phỏng vấn ok thì chưa chắc đâu ạ, vì quy trình tuyển dụng này vẫn còn những chỗ "mập mờ" lắm ạ.
Vinamilk mà anh/chị bảo là "ko có danh tiếng" :)) nhưng cty lớn như vậy, lương cũng 7tr chứ ko thấp mà công việc lại nhàn nhã thì...em hơi khó tin. Tuy nhiên anh/chị nên xem xét Vinamilk trước, xem kĩ hợp đồng lao động, mô tả công việc thế nào, nếu thấy ổn thì anh/chị nên làm Vinamilk. Vì nếu BIDV ko gọi đi làm thì anh/chị mất đi 1 cơ hội. Biết là ko làm đúng chuyên ngành học, nhưng đâu phải cứ làm đúng chuyên ngành học thì mới có thể thành công. BIDV nếu năm nay anh đậu thì tức là anh/chị có khả năng (anh/chị đang làm ở NHTMCP cũng cho thấy điều này), năm sau hay sau nữa anh/chị nếu thấy ko thích công việc ở Vinamilk, muốn làm đúng ngành học thì có thể apply vào NH cũng đc (tất nhiên, apply BIDV nữa thì...hơi khó, vì nếu mình đậu mà ko đi làm năm nay thì có thể NH sẽ lưu hồ sơ mình vào để...cạch mặt ra, em nghe nói thế :D).
Người ít kinh nghiệm chỉ dám nói vài điều mình nghĩ, mong sẽ giúp anh/chị có hướng suy nghĩ đúng đắn.

Ôi các Anh chị và các bạn thật nhiệt tình. Mình rất cảm ơn những đóng góp chia sẽ quý báu của Anh chị và các bạn.Mình sẽ theo ý kiến số đông.HjHj. Một lần nữa xin cám ơn. Trân trọng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên