Chọn BIDV hay Công ty lương 7 triệu

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

Chào bạn. Vấn đề này cũng khiến ko ít bạn trẻ như bạn băn khoăn, có 1 sự thật cho thấy, đa phần sv có ngành học hay chút kiến thức liên quan tới ngân hàng đều muốn thử sức mình trong lĩnh vựa nhiều cơ hội cũng như thách thức này. Sau 1 thời gian, mệt mỏi+ áp lực thì nhiều khiến họ nản lòng. Thường sẽ đâm đơn qua lĩnh vực khác, nhất là con gái( ổn định còn chống lầy vs lo cho tổ ấm bé nhỏ nữa mà:">). Suy cho cùng cũng chỉ có bản thân mỗi người mới biết điệu là thực sự tốt cho mình.
BIDV vẫn là 1 NHTM CP nhà nước, mà nhà nước cơ chế như nào chắc bạn cũng biết rồi ấy. Mình dc biết hiện BIDV có triển khai mô hình quản lí theo hướng đổi mới hiện đại nên vấn đề tín dụng cũng đỡ hơn so vs ngân hàng khác:). Lương thưởng cũng khá, tất nhiên trong thời buổi mà nền kinh tế đều khó khăn nói chung như này thì việc suy giảm đôi chút cũng ko có j thắc mắc cả.
Cơ hội ko phải đến lần 2. Bạn đang tiếc cái chuyên ngành mình học mà lĩnh vực làm lại ko liên quan đúng ko. Hoặc cũng có thể tiếc cái nác ngân hàng chẳng hạn :)). Lâu dài ms là giá trị mà chúng ta hướng tới, miễn vui vẻ thoải mái là ok bạn ạ.
Đôi điều tâm sự thế thui. Chúc bạn trẻ có quyết định sáng suốt nha :x

hehe, bạn Lenhat à, đợi BI đi, tớ làm hộ cái cty nè cho ^^. hê hê, 7 tr nghe cũng thích đó,nhưng mà làm NH đi :D

công ty tuyển ở đâu thế bạn? hn hay ở quê? có nộp hồ sơ, pv gì ko hay họ tự mời?

theo to thi neu ban muon cong viec on dinh, khong vat va, khong ap luc thi chon cong ty.lam o ngan hang it nhieu cung bi ap luc.nhung neu lam tot thi co hoi phat trien se tot hon. neu la to thi to chon di lam cong ty,luong 7tr cung ok roi. ma BIDV phong van tot ma ko co chan trong thi cung ko biet the nao:)

Công ty chi nhánh thuộc TP của tỉnh ah bạn.Lúc mình nghĩ việc ngân hàng, buồn quá nên thây họ thông báo tuyển nên apply thôi, khoảng 1,5 tháng sau giờ họ mới gọi lại, hồ sơ mình cũng ok về bằng cấp và kinh nghiệm làm việc nên chỉ pV thôi không thi tuyển, 1 suất duy nhất.Hihj. Không gọi lúc nào giờ lại gọi.Hic hic

Vinamilk ah
Thế thì ngon đấy
Cứ nhận làm công ty đi bạn, đừng để họ giữ bằng là được

BIDV mình thi tuyển và Vieinbank kế sát bên nhau. Bạn mình làm ở Vietinbank lương 7,5 mà nó kêu áp lực ghê lắm, họp hội liền liền, luân chuyển hoài hoài. Vietinbank cũng là TMCP NN nên BIDV mình cũng sợ sợ.

tùy vào định hướng công việc của bạn
bạn đã làm NH, nếu thấy đây là định hướng phù hợp vs bạn thì nên theo hướng đó
Còn theo mình thì làm NH có cơ hội phát triển nhiều hơn, nhất là QHKH...

mình thấy nếu bạn kéo dài thời gian trả lời bên công ty chờ kq NH dc là tốt nhất, như ý bạn ngọc huyền đó. Theo ý kiến mình thì thích làm NH (tại mình cũng học chuyên ngành chính là NH) nhưng nếu dc thay đổi môi trường làm việc, nhảy qua cty làm cũng thú vị đó chứ..
mà bạn nghe thông tin 5/9 có kq BIDV ở đâu vậy bạn? BIDV bạn thi là ở tỉnh nào? mình cũng mới pv đang chờ kq. Tks bạn trc nhé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên