Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Hiện tại một bank khác đang mời anh sang làm trưởng phòng QLN rồi em ạ(liên lạc suốt từ tháng 2) đến giờ. Nhưng vẫn thích MB hơn nên mới post lên trên ub để anh em thảo luận thôi

To Haquynhnhu: em đi làm mấy năm rồi và sau này nếu làm 7 năm đủ ngày tháng trong một lĩnh vực để có được một chuyên môn sau và một ai đó lại phủ nhận là chẳng nói lên điều gì với thời gian đó, lúc đó em phản ứng ra sao?

Xin lỗi khi em đã nói lên thực tế.
Nhưng từ tháng 2 khi mà MB chưa tuyển, lại có NH offer anh làm trưởng phòng, vậy mà anh không sang thì cũng quả thật cũng hơi đáng tiếc. Vì bây giờ tuyển ở đâu cũng vậy, để lên được quản lý ở 1 NH tốt thì ít ra cũng phải có kinh nghiêm quản lý tại 1 NH nhỏ hơn.
Dù sao thì em cũng không phủ nhận được độ hot của MB, vì em cũng đang có ý định sang đó :)

To Haquynhnhu: em đi làm mấy năm rồi và sau này nếu làm 7 năm đủ ngày tháng trong một lĩnh vực để có được một chuyên môn sau và một ai đó lại phủ nhận là chẳng nói lên điều gì với thời gian đó, lúc đó em phản ứng ra sao?
Sorry vì em đã không nói rõ ý của mình
Kinh nghiệm 7 năm trong QLN thì anh có thừa, nhưng không thể chỉ căn cứ vào số năm kinh nghiệm để khẳng định có ngang hàng với cấp quản lý hay không, có chăng chỉ là ngang hàng về tuổi tác mà thôi.
Em đặt câu nói của em trong ngữ cảnh của bạn Anakin Skywalker rùi mà
^__^

Một số a/c/e đặc biệt là các bạn SV mới ra trường hay có thắc mắc thế này:
Nên ghi mức lương mong muốn là bao nhiêu???
Theo quan điểm cá nhân và kinh nghiệm trong hầu hết các lần PV thì:
Câu trả lời hay nhất: THEO CHÍNH SÁCH LƯƠNG THƯỞNG HIỆN HÀNH TẠI CÔNG TY/ NGÂN HÀNG[B][/B] vì
các NH đặc biệt NH Lớn: đều xây dựng chế độ lương thưởng rõ ràng cho từng vị trí, cấp bậc, thâm niên...

Ngày mốt đã là hạn cuối rồi phải không các pro. Nhờ mọi người bổ sung thêm kinh nghiệm nhé, mình là dân ngoại đạo, đang hóng vì cũng muốn chuyển đổi đây

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên