Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Anh ơi, cho em hỏi, phỏng vấn thường họ hỏi về những câu hỏi nào ạ? 12 này em pv vị trí GDV mà lo quá, không biết MB thường pv như thế nào. :ss

Anh ơi, cho em hỏi, phỏng vấn thường họ hỏi về những câu hỏi nào ạ? 12 này em pv vị trí GDV mà lo quá, không biết MB thường pv như thế nào. :ss

Bạn nộp GDV ở đâu mà đã được gọi pv rồi, PV sơ loại thì đơn giản thôi, giới thiệu bản thân, điểm mạnh/yếu,những công việc đã làm trước đây, thu được những kinh nghiệm gì cho vị trí ứng tuyển tại sao chọn vị trí này, tại sao ứng tuyển MB/, công việc của vị trí ứng tuyển là gì,các kỹ năng cần có liên quan tới vị trí ứng tuyển, kỹ năng nào quan trọng nhất, có quen ai làm NH ko... nói chung là k có gì động chạm tới NV mấy,họ cũng dựa vào phần trả lời của mình để hỏi thêm 1 vài thông tin liên quan nhưng đa phần là hỏi chung chung như thế. Cứ tự tin,bình tĩnh là pass qua thôi.

mình sinh năm 90, chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng sao trong file thông báo lại ghi là ứng viên có kinh nghiệm nhỉ? thế có phải đi thi k mọi người

Em sắp thi tuyển vào vị trí giao dich vien, ai có kinh nghiệm thi tuyển rồi có thể chia sẻ cho em cùng mọi người không ạ?
Em cảm ơn nhiều ạ

mình sinh năm 90, chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng sao trong file thông báo lại ghi là ứng viên có kinh nghiệm nhỉ? thế có phải đi thi k mọi người

Có thể các công việc bạn từng làm có nhiều yếu tố liên quan tới các kỹ năng,NV NH nên họ xếp vào ds ứng viên có KN, vẫn thi viết bình thường nhé !

Chào anh!!!
E mới có 1 năm làm cá nhân mà sắp tới đi pv bên DN cũng thấy hồi hộp lắm.
A chia sẻ giúp em những câu hỏi, yêu cầu, cách trả lời khi anh PV bên KHDN MB với ạ.
Thanks anh!!!

Chúc mừng các A/c/e nào có tên trong danh sách thi tuyển lần này ./.
Ở lần test online này: Các bạn sẽ thi trên máy tính, hình thức thi là trắc nghiệm, khoảng 60 phút.
Nội dung thi cũng rất đơn giản bao gồm: IQ, EQ, Loogic, Kiến thức xã hội, Kinh tế vi mô, vĩ mô, căn bản về ngân hàng, Phân tích tài chính doanh nghiệp, tiếng anh và 1 chút xíu kiến thức liên quan khác (tùy vị trí ứng tuyển)
=> Thi test rất dễ ^^
P/s: Cũng xin chia buồn với các a/c/e còn lại nhé !

Một vài nội dung mình có thể chia sẻ:
1. Giới thiệu bản thân
2. Kiến thức về phân tích tài chính doanh nghiêp, hiệu quả dự án (NPV, IRR, quản trị tài chính, bán hàng...
3. Một vài câu hỏi tình huống=> Test phản xạ, kỹ năng giao tiếp
4. Lý do chuyển công việc từ cá nhân sang DN....
Chúc bạn may mắn !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back