Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

MB năm 2012 làm ăn cực ổn đó, nói chung là vượt xa chỉ tiêu ngành ở nhiều mảng. Mình đang thực tập ở MB, hy vọng sẽ có cơ hội được làm việc thực sự cho nhà băng này.

Mình định thi tuyển vào MB , mình có kinh nghiệm > 1 năm rồi nhưng nghe nói cũng phải thi nữa phải hem?
Ai biết chính xác giúp mình với!
Với lại ai có đề thi tham khảo cho mình xem với!

Kinh nghiệm trên 1 năm sẽ không phải test nhé, vào vòng PV luôn.
Dưới 1 năm kinh nghiệm sẽ test IQ, EQ, Kiến thức xã hội, Ngoại ngữ và 1 chút kiến thức chuyên ngành.

Kinh nghiệm trên 1 năm cơ mà phải đúng kinh nghiệm của cái vị trí mình ứng tuyển, chứ nếu không thì vẫn thi như bình thường. Hic hic.

Anh ơi cho em hỏi tý: Em nộp đồng thời cả 2 chi nhánh Huế và Đà Nẵng được không ạ?
Anh trai em ở ĐN, chị gái ở Huế, nếu đậu ở đâu em làm ở đó.
Em làm kinh nghiệm >1 năm rồi ạ.
Trả lời giúp em sớm được không? Em cảm ơn mọi người.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mọi người cho em hỏi là file excel thông tin ứng viên theo mẫu ở chỗ nào ạ. Em tìm mà không thấy có ạ.

liệu sinh viên năm cuối trường ko nổi tiếng và chuyên về tài chính ( ví dụ như em học điện lực) có được xét duyệt hy ko anhh chị ??

Cho mình hỏi với: MB thi viết thì thi trắc nghiệm trên máy hay tự luận vậy?hình thức và môn thi như thế nào thế?bác nào thi oy` chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Mình cũng bom chen nộp KHCN ui`, mà hẻm bít ntn????

bạn ơi cho tớ hỏi, như tớ mới ra trường năm ngoái và đi làm cũng được 8 tháng rồi. đang có dự định chuyển về hà nội làm để còn tiện đi học nữa. MB là lựa chọn khá tuyệt vời vì mình có đứa bạn nghỉ ACB sang làm cho MB. cậu ấy chỉ phỏng vấn rồi test IQ chứ không phải thi. Minh cũng không biết có được như thế không nên mình muốn bạn có thể nói rõ hơn về quy trình thi tuyển của MB. Cảm ơn đã chia sẻ
hê hê... có duyên với nhau ghê nha anh :p

Thật ra vòng thi viết cũng chỉ là test IQ, EQ thôi mà. Hầu như ai cũng vượt qua vòng này cả.

- - - Updated - - -

Thi trắc nghiệm trên máy.
Nội dung thi bao gồm: IQ, EQ, Kiến thức xã hội, anh văn, kinh tế vĩ mô, chút xíu chuyên ngành...

- - - Updated - - -

Thử đi em, cơ hội ít còn hơn không có chút xíu cơ hội nào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên