Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Nếu làm GDV hay HTTD thì SCB okie chứ ai làm kinh doanh mình khuyên là ko nên dính đến luôn. Siêu chán, lương thì không hấp dẫn hơn n bank khác đâu vì còn trừ thuế rồi giữ lại đủ kiểu, trong khi cả bank làm tín dụng quá kém nên các bạn cũng không học hỏi được gì. Chính những người làm SCB cũng nói khi đi xin việc chỗ khác mà CV ghi là từng làm ở đây cũng ko đc đánh giá cao luôn.

Vậy lương của ngày hôm nay thế nào vậy pro? Mình đang phân vân giữa vib và scb cống quỳnh cùng làm quan hệ kh nhưng ko bit bên nào tốt hơn. Anh chị nào cho em ý kiến được ko ạ?
Lương cơ bản còn 6,6tr, lương kinh doanh phụ thuộc kpi

Nếu làm GDV hay HTTD thì SCB okie chứ ai làm kinh doanh mình khuyên là ko nên dính đến luôn. Siêu chán, lương thì không hấp dẫn hơn n bank khác đâu vì còn trừ thuế rồi giữ lại đủ kiểu, trong khi cả bank làm tín dụng quá kém nên các bạn cũng không học hỏi được gì. Chính những người làm SCB cũng nói khi đi xin việc chỗ khác mà CV ghi là từng làm ở đây cũng ko đc đánh giá cao luôn.
Gdv cũng bửa mặt ra ấy bác à, core thì chẹp chẹp

Thế hả bác, e k biết :)), cống quỳnh lớn nhất hệ thống r, cn iem cũng xếp top đấy mà sao ... :))
Chém gió chứ méo gì bác ơi :))
GDV chi nhánh thì hôm nào e cũng phải phụ xếp chứng từ đến tận 8 9h tối mới về
Lương thì thôi rồi, tiền cơm mà còn bị cắt 1/2 , lương cb giảm hẳn 1tr thì sống làm sao
Đó là nhân viên thôi, còn sếp e thì giảm từ 48tr xuống còn 32tr nhé :D

Chém gió chứ méo gì bác ơi :))
GDV chi nhánh thì hôm nào e cũng phải phụ xếp chứng từ đến tận 8 9h tối mới về
Lương thì thôi rồi, tiền cơm mà còn bị cắt 1/2 , lương cb giảm hẳn 1tr thì sống làm sao
Đó là nhân viên thôi, còn sếp e thì giảm từ 48tr xuống còn 32tr nhé :D
Cn bác giống cn e vợi :d

Em vừa đậu GDV ở 1 chi nhánh lớn của SCB. Mà không thấy nói gì đến lương các bác ạ. Chỉ nói ngày 17 đi lên nhận việc thôi. Làm GDV cho SCB có khó lắm ko các bác, em chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên