Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Em vừa đậu GDV ở 1 chi nhánh lớn của SCB. Mà không thấy nói gì đến lương các bác ạ. Chỉ nói ngày 17 đi lên nhận việc thôi. Làm GDV cho SCB có khó lắm ko các bác, em chưa có kinh nghiệm làm ngân hàng
Thủ tục nhiều, chứng từ nhiều, việc nhiều, 7 8h tối là chuyện bình thường
nếu làm ở cn lớn thì lương ~ 9tr nhé
Việc thì oải khỏi bàn

Việc thì oải khỏi bàn
Èo, ghê vậy ta. Làm một thời gian lấy kinh nghiệm vậy. Việc hiện tại mình đang làm cũng nhiều thù tục lắm, mà lương có 5tr

Anh/chị cho em hỏi nhờ ạ [emoji5]
E học kế toán nhưng muốn ứng tuyển vào vị trí gdv của NH thì nên học những khoá học nào ạ.
Em cảm ơn.

Sent from my iPhone using U&Bank Mobile app

E học kế toán nhưng muốn ứng tuyển vào vị trí gdv của NH thì nên học những khoá học nào ạ.
Em cảm ơn.

Học tài khoản ngân hàng, phân biệt tiền thật giả , kỹ năng word, excel , gõ phím nhanh
Học trang điểm
Nếu có quen biết nhiều và ăn nói lưu loát , có nguồn huy động + cho vay + bán bảo hiểm là đậu chắc

anh chị em cho hỏi về vị trí CV kinh doanh tài trợ thương mại ở SCB như thế nào ạ?

Em cảm ơn.

Mình thấy có khóa Easybankers của UB đào tạo về vị trí GDV đó bạn, hay mà rẻ, mình đã học và đã đậu.ahihi. Bạn vào fanpage vietnam bankers hay ub.edu.vn ak, tham khảo nhé. Chúc bạn thành công.

Mình thấy có khóa Easybankers của UB đào tạo về vị trí GDV đó bạn, hay mà rẻ, mình đã học và đã đậu.ahihi. Bạn vào fanpage vietnam bankers hay ub.edu.vn ak, tham khảo nhé. Chúc bạn thành công.

Dạ, em cảm ơn c. Cho e hỏi thêm là vì em ko học ngành ngân hàng nên ko biết tiếng anh chuyên ngành, ko biết khoá học này có đào tạo luôn ko ạ?

Việc thì oải khỏi bàn
Chị ơi, em cũng vừa đỗ GDV của SCB. Chị cho em hỏi chỉ tiêu của GDV có nặng lắm ko ạ? Em cảm ơn chị ạ!

Chị ơi, em cũng vừa đỗ GDV của SCB. Chị cho em hỏi chỉ tiêu của GDV có nặng lắm ko ạ? Em cảm ơn chị ạ!
Không có chỉ tiêu nha bạn, đi làm thôi, phụ cấp thì có phụ cấp huy động dựa trên số dư của chi nhánh và tỉ lệ đóng góp của cá nhân, không đạt thì thôi
mỗi tội việc nhiều làm hoài ko hết :))

Dạ, em cảm ơn c. Cho e hỏi thêm là vì em ko học ngành ngân hàng nên ko biết tiếng anh chuyên ngành, ko biết khoá học này có đào tạo luôn ko ạ?
khóa học này đạo tạo nghiệp vụ, phỏng vấn, CV, kỹ năng GDV thôi bạn. Rất sát thực tế, còn về tiếng anh chuyên ngành k có đào tạo bạn, nhưng mình đi làm ở ngân hàng quốc nội thì k có cần tiếng anh gì hết ak. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên