BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Các a/c cho e hỏi nếu mua TSCĐ thì chi phí thuê nhà xưởng hay chi phí khảo sát để tìm tài sản đó không đc tính vào nguyên giá TSCĐ để tính khấu hao phải ko ạ?

ôn mạnh bài tập NPV & IRR vào nhé mấy bạn.
Tuy nhiên ko nên quên các kiến thức nên liên quan: kế toán (khấu hao...), NHTM, Luật Kinh tế, Thuế,...

Good luck! :)

đề thi trắc nghiệm hết hay có cả tự luận nữa cả nhà nhỉ, thi TTTM thì đề thi cùng với bên kế toán, tín dụng hay là có 1 đề riêng nhỉ. Hoang mang quá, ai có tý thông tin về vị trí này share e với :|

đề thi trắc nghiệm hết hay có cả tự luận nữa cả nhà nhỉ, thi TTTM thì đề thi cùng với bên kế toán, tín dụng hay là có 1 đề riêng nhỉ. Hoang mang quá, ai có tý thông tin về vị trí này share e với :|

Đề có cả tự luận và trắc nghiệm. Đề TTTM hơi đặc thù, thi nghiệp vụ bằng tiếng Anh mà. Nói chung là chủ yếu về các mảng L/c, nhờ thu, bao thanh toán... Để chắc ăn ôn thêm kiến thức tổng quát nữa.

nhờ các bạn thảo luận bài này với :)

Do tuổi thọ của các PA khác nhau nên mình định tính chi phi bằng nhau của PA1 và PA2 sau đó so sánh để chọn PA phù hợp
Mình có thắc mắc là trong cách tính chi phi bằng nhau theo năm có tính cả phần khấu hao vào không nhỉ. Tks!

nhờ các bạn thảo luận bài này với :)

Do tuổi thọ của các PA khác nhau nên mình định tính chi phi bằng nhau của PA1 và PA2 sau đó so sánh để chọn PA phù hợp
Mình có thắc mắc là trong cách tính chi phi bằng nhau theo năm có tính cả phần khấu hao vào không nhỉ. Tks!

k tính khấu hao nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back